คุณแม่ท่านไหนเคย"ผ่าคลอดวิธีบล็อกหลัง" ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ !

ตอนนี้ตั้งครรภ์ ได้ 37W1D แล้วเป็นท้องแรกค่ะ กำหนดผ่าคลอดวันที่ 10 พฤษภาคม 2564 นี้แล้วค่ะ กังวลกับการผ่าคลอดมากเลยค่ะ แอบกลัว  เลยอยากให้แม่ๆที่เคยผ่าคลอดแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ    ที่ทราบมา จะมีผ่าคลอดโดยวิธีดมยาสลบ และ บล็อกหลัง   อยากทราบความรู้สึกตอนผ่าคลอดวิธีบล็อกหลังค่ะว่าเป็นยังไงบ้าง แน่นอนว่าไม่เจ็บตอนผ่าตัดอยู่แล้ว แต่อยากทราบความรู้สึกอื่นๆของคุณแม่ตอนที่คุณหมอกำลังทำการผ่าตัดค่ะ    ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ #ท้องแรกค่ะ #ใครมีประสบการณ์ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ