41 ตอบกลับ

ช่วง1-2 เดือนเราแค่รู้สึกเบื่ออาหาร ไม่ค่อยหิว แต่ก็กินได้ทุกอย่าง ไม่อาเจียน ไม่เวียนหัวปกติดีทุกอย่าง ตอนนี้จะเข้า 5 เดือนแล้วหิวทุกอย่างเลยค่ะ กินได้หมด หิวบ่อยด้วย

ไม่แพ้ดีที้สุดค่ะ อย่าอยากแพ้ท้องเลย มันทรมานมาก น้ำเปล่ายังกินไม่ได้ ทานอะไรไม่ได้อ้วกออกหมด จนต้องเข้าน้ำเกลือ เหนื่อยไม่มีแรงเลยค่ะ คนที่ไม่แพ้ท้องคือโชคดีมากๆ

เราแพ้ตอนช่วง 9wค่ะ ตอนนี้16wก็ยังมีอาการอยู่บ้างแต่ก็ดีขึ้น แล้วแต่บางคนมั้งคะ บางคนแพ้ช่วง8-9เดือนก็มี แต่ไม่แพ้คือดีที่สุดเหมือนถูกหวยรางวัลที่หนึ่งเลยค่ะ

ไม่แพ้ท้องคือสวรรค์เลยนะคะ ตอนแพ้นี้ทรมาน คิดในใจจะรอดไหมเนี้ย ขนาดน้ำเปล่ายังกินไม่ได้ กินอะไรก็ออกหมด กว่าจะพ้นมาได้เข้าเดือนที่4ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็5weekค่ะ​ ไม่มีอาการแพ้เช่นกันค่ะ​ อย่ากังวลเลยค่ะ​ ไม่แพ้อะดีแล้วค่ะ​ หรืออาจจะยังไม่ถึงเวลาแพ้ก็ได้ค่ะ​ แต่บ้านนี้มีความหิวบ่อยค่ะ😁

ขออนุญาตเจ้าของโพสนะคะ สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ พอดีว่ายังไม่ได้ไปฝากครรภ์ เราสามารถไปซื้อโฟลิคมาทานก่อนได้ไหมคะ ตอนนี้ได้6วีคแล้วค่ะ

ไม่เเพ้ทัองนี้ถือว่า ถูกรางวัลที่1เลยค่ะเเม่ ดีที่สุดของที่สุดเลยค่ะ บ้านนี้ผ่านจุดเเพ้ท้องมา4เดือนกว่า ทรมานมากเลยค่ะ

ท้อง9วีคแล้วค่ะ ตอนนี้มีอาการมึนหัวเหนื่อยง่าย พะอืดพะอมบ้างครั้งค่ะ แล้วก้มีอสการท้องอืดบ่อยด้วยค่ะ ท้อง2แล้วค่ะ 😅

เราเเพ้ตอน8วีคไปจนถึง16วีคคะ ทรมารมาก น้ำหนักลด แต่พอหายแพ้เท่านั้นแหละ17วีคถึง27วีคน้ำหนักขึ้นมา5กก

ท้องจนคลอดไม่เคยเวียนหัวไม่เคยอ้วกไม่เคยเหม็นอะไรเลยค่ะนอกจากเหม็นหน้าแฟน ไม่อยากเจอ😂😂😂

*จนใกล้คลอดนะคะ ยังไม่คลอดค่ะ5555