14 ตอบกลับ

VIP Member

กรดไหลย้อนแม่ เราทรมานมากกินอะไรก็ไม่ได้กินแล้วกรดไหลย้อน แน่นจนหายใจไม่ออก ต้องกินทีละนิดเรื่อยๆ

VIP Member

กรดไหลย้อนค่ะ แนะนำกินต่อมื้อน้อยๆ แต่เน้นกินบ่อยๆเอาค่ะ ก่อนนอนควรกินก่อน 2 ชม

แอร์x ช่วยได้ค่ะ เคี้ยวเมื่อมีอาการ ทำให้อาการดีขึ่นค่ะ ไม่อันตราย

กรดไหลย้อนค่ะพยายามอย่ากินจนแน่นนะคะอึดอัดมากจริงๆ

น่าจะเป็นกรดไหลย้อนค่ะแม่ ทานกาวิสคอนดูช่วยได้จ้า

เป็นเหมือนกันจ้า ยิ่งน้องดิ้นแรงยิ่งอ้วกออก

เป็นเหมือนกันจ้า กินกาวิสคอนอาการดีขึ้นค่ะ

กรดไหลย้อนหรือป่าวค่ะ คนท้องชอบเปนกัน

VIP Member

กรดไหลย้อนจ้า นอนหมอนสูงๆนะ

กรดไหลย้อนเป็นบ่อยค่ะ