19 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะแม่ นมไม่คัด ไม่ตึง แต่ก็พยายามให้ดูดนมแม่ก่อน แล้วตามด้วยนมชง 2ออน ค่ะ ทุกมื้อเลย ตั้งแต่แรกเกิดแล้วค่ะ น้องก็โอเค ไม่มีปัญหาค่ะ

บ้านนี้ก็ทำแบบนั้นค่ะ...ปรึกษาคุณหมอแล้วค่ะเราไม่ควรให้ลูกอดค่ะแต่จะเน้นนมแม่มากกว่าค่ะเสริมเฉพาะบางวันและเวลาเท่านั้นค่ะ

ตอนเราก็ไม่ค่อยออก แต่พยาบาลแนะนำ ให้ลูกเข้าเต้า แล้วเอาสลิ้งใส่นมชง หยอดข้างปากลูก ตอนลูกดูดเต้าค่ะ

ลูกออกมา6วันนมไม่ค่อยไหลให้กินนมชงได้ไหม่คาใครมีความรู้บอกหน่อยนะคาเครียดมาก

ได้ค่ะแต่ให้กินกล่องเล็กก่อนชงทีละ2ออนก็พอค่ะแม่

ทำได้ค่ะ บ้านนี้ให้น้องกินทั้งนมแม่ และนมผง น้องไม่มีปัญหาอะไรนะคะ แข็งแรงดี

นมแม่ปั๊มมื้อเช้า หลังจากนั้นจะเป็นนมผง เที่ยงเข้าเต้า บ่ายถึงเย็นนมผง ดึกนมแม่เข้าเต้าค่ะ

บ้านนี้ให้กินนมชงอย่างเดียวตั้งแต่เกิดเลยค่ะ ตอนนี้ปัจจุบัน 1 เดือนแล้วค่ะ

ขับถ่ายปกติไหมค่ะ

ให้กินหนึ่งออนค่ะทุก2ชั่วโมงหลังจากเข้าเต้าเสร็จค่ะ

คุณแม่ให้ลูกกินยังไงค่ะนมชง บ้านนี้ให้กินทุกๆๆชม 30 มล

ทุกวันนี้กิน นมผง สลับ นมแม่ครับ

ได้คะเราก็2ระบบไม่มีปัญหา