4 ตอบกลับ

หาหมอค่ะคุณแม่ ระหว่างทางไปให้ปรับเบาะเอนนอน และพยายามขยับตัวให้น้อยที่สุดค่ะ เราก็เพิ่งเป็นตอน 5w5d ออกมาเยอะมาก มีก้อนเลือดด้วย รีบไปฉุกเเฉิน รพ ใกล้ๆ หมอซาวดูถึงเจอน้องค่ะ สรุปน้องไม่เป็นอะไร หัวใจก็เต้นอยู่ แนะนำนอนเยอะๆ ขยับตัวช้าๆค่ะ

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกคะ ไปหาหมอด่วนๆคะแม่

ถ้าท้องอยุ่ ควรไปฟาหมอคะ ด่วน

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้กลัวมากๆค่ะ

ทำใจสบายๆค่ะ เราเคยเลือดออกเยอะมากมีก้อนเลือดด้วยตอน 5w5d ตอนนั้นเราทำใจว่าอะไรจะเกิดก็เกิด เราทำดีที่สุดแล้วค่ะ สรุปน้องก็ยังอยู่ค่ะ เพราะทำใจสบายไม่เครียด