44 ตอบกลับ

คนท้องจะมีอาการไม่เหมือนกันนะค่ะแม่ บางคนก้อ..สิวขึ้นท้ังที่ไม่เคยมี บางคนก้อ...ผิวพันธ์สวยข่วผ่อง บางคนก้อดำเป็นหมึก...ตามลำคอและลักแร้ค่ะแม่แล้วแต่ บางคนจะเป็นค่ะ บางคนก้อไม่มีอากาอะไรเลยเหมือนไม่ได้ท้องเป็นปกติค่ะ

ตั้งแต่เริ่มท้องเดือนแรกเลยปกติแม่บ้านนี้เป็นคนไม่มีสิวอยู่ดีๆสิ้วก็ขึ้นเติมหน้าเราก็ตกใจคิดว่าตัวเองแพ้ครีมที่ใหนได้ท้อง

เข้าเดือนที่2​ ทั้งสิวผด​ สิวตามไรผม​ ผมมันกว่าปกติ​ทั้งๆที่เพิ่งสระผม​หน้าก็คล้ำขึ้น​ แถมแพ้ท้องหนักมากค่ะ​ 😥

บ้านนี้ขึ้นตอนเดือนที่2หน้าผากเต็มเลยแต่ตอนนี้จะเข้าเดือนที่5เริ่มหายแล้วค่ะเริ่มดีขึ้นพอกับ อาการแพ้ท้อง

มันแล้วแต่ฮอร์โมนคนค่ะแม่ ไม่ขึ้นอะดีแล้วค่ะ บ้านนี้ขึ้นทั้งหลัง ตั้งแต่ท้อง ดีที่ไม่ขึ้นที่หน้า

ขึ้นตั้งแต่ยัฃไม่รุ้ว่าท้องเลยจ้า ปกติเปนคนไม่มีสิว ตอนนี้มาเต็มสิวผดทั้งไน้าผากทั้งแก้ม 😭

บ้านนี้ขึ้นตั้งแต่ท้องได้1เดือนเลยจ้า​ มาทั้งหน้าทั้งหลัง​ พอคลอดน้องก็เริ่มค่อยๆจาง

ตั้งแต่เริ่มท้องเลยคะ สิวขึ้นเยอะมาก จนตอนนี้8เดือนพึ่งเริ่มๆหาย แต่ทิ้งรอยเต็มหน้า 😂

บ้านนี้ 2 เดือน หน้าใสกว่าตอนไม่ท้อง แต่ขึ้นหน้าอกแทน ไม่รุ้เดือนต่อไปๆจะมาที่หน้าไหม

บ้านนี้ขึ้นตั้งแต่1เดือนกว่าๆเลยคะความขี้เหร่มาเต็มคะแต่พอเข้า4เดือนก็เริ่มยุบคะ