ใครมีประสบการณ์แผลฝีเย็บมีปัญหาไหมคะ?

ตอนนี้คลอดน้องได้ 4 วัน วันแรกเจ็บแผลเย็บมาก พาราเอาไม่อยู่ วันที่ 2 ถึงรู้ว่าแผลฝีเย็บบวมแข็ง เนื่องจากมีก้อนเลือดคั่งในแผล ตอนนี้ต้องกินยาฆ่าเชื้อ แช่น้ำอุ่น ไม่รู้ว่าดีขึ้นไหม แต่นั่ง นอน เดิน ลำบากมาก เจ็บแผลตึงแผลตลอด แต่ไม่เจ็บเท่าวันแรกๆ แผลก็ลึกแถมยาวถึงก้น ไม่กล้าอึมา4วันแล้ว😭😭 ใครมีประสบการณ์การรักษาเพิ่มไหมคะ หมอแจ้งว่าถ้าไม่ดีขึ้นต้องตัดไหมออกแล้วเอาเลือดที่คั่งออก แถมต้องรอแผลดีถึงเย็บใหม่ได้ด้วยค่ะ กลัวไปหมด 😭😭😭#คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ