7 ตอบกลับ

บ้านนี่เป็นเหมือนกันค่ะแต่ไม่มีเลือดออกกลัวเป็นริดสีดวงมากเราให้สามีดูก้นให้สามีบอกว่าตรงรูก้นมันมีก้อนๆบวมแล้วเช้ามามันก็ยุบจะกลับมาบวมทุกครั้งเวลาถ่าย เจ็บมากแล้ว2-3วันจะถ่ายที่คะผ่าคลอด ให้นมลูกเหมือนกันค่ะแม่ ถ้ามีเลือดออกแนะนำแม่ไปหาหมอดีกว่านะคะเผื่อเป็นริดสีดวงแล้วมันแตก

บ้านนี้เป็นเหมือนกันพยายามทานน้ำเยอะๆเพื่อให้อึนิ่มจะได้ถ่ายง่ายเลือดไม่ออกแต่ก็ยังออกอยู่ค่ะ ถ้าแม่ปวดมากไปหาหมอจะได้ยาเหน็บมาค่ะ

ตอนนี้เราก็เป็นค่ะ เราเป็นแบบภายนอกคือมีติ่งโผล่ออกมา หาหมอ หมอไม่ให้ยาทานเพราะให้นม แต่หมอให้ยาเหน็บและนั่งแช่ก้นในน้ำอุ่นค่ะ

ไปหาหมอดีกว่าค่ะถ้ารู้สึกไม่ไหวแล้วจริง​ ๆ​ เราก็ผ่าคลอดนะ​ น้อง​ 27​ วันแล้วแต่ไม่เป็นริดสีดวง​ค่ะ

TapFluencer

หมอเราให้ทานยาถ่าย milk of magnesia ให้อึนุ่มลง แล้วก็ทายา duproctให่ติ่งยุบค่ะ

ยาทาริดสีดวงเลยคะเเบบทา

แนะนำไปหาหมอคะ