9 ตอบกลับ

ไม่มีวิธีแก้ค่ะ เพราะคนท้องต้องดื่มน้ำให้มากที่สุดอย่างน้อยวันละสองลิตรขึ้นไป เลยทำให้ฉี่บ่อยอยุ่แล้ว อีกอย่างถุงตั้งครรไปกดทับกระเพราะปัสวะเลยทำให้ฉี่บ่อยเปนปกติของคนท้องค่ะ

ปัสสาวะบ่อยเพราะมดลูกกำลังขยายตัวเพิ่มพื้นที่ให้น้องในท้อง เลยไปเบียดกระเพาะปัสสาวะค่ะ เราใช้วิธีจิบน้ำเอา ไม่ดื่มทีเดียว ทำให้ปวดห่างได้ แต่ก็ได้ไม่ทุกครั้งนะคะ

ไม่มีวิธีแก้ค่ะ คนท้องจะปัสสาวะบ่อยมากยิ่งท้องแก่ยิ่งบ่อยค่ะ ห้ามกลั้นปัสสาวะนะคะจะทำให้กระเพาะปัสสาวะติดเชื้อได้

ใส่แพมเพิสผู้ใหญ่ได้นะคะ แต่ห้ามงดดื่มน้ำ เพื่อจะไม่ต้องปัสสาวะค่ะ เพราะเรื่องดื่มน้ำเยอะๆก็สำคัญค่ะแม่

TapFluencer

ไม่มีวิธีแก้ค่า ต้องตามนั้นเลยห้ามอั้นฉี่นะคะกลัวกะเพราะปัสสาวะอักเสบ

VIP Member

ปกติของคนท้อง ที่จะปัสสาวะบ่อย ถ้าคุณเเม่ไม่คิดอะไร ใส่แพมเพิสค่ะ

ฝากครรภ์หรือยังค่ะ ถ้าฝากครรภ์เเล้วคุณหมอน่าจะแจ้งเรื่องนี้นะคะ

ยังเลยค่ะ มาเรียนต่างอำเภอค่ะ จะกลับไปฝากตอนหลังปีใหม่ค่ะ

เราใส่ผ้าอนามัยไว้คะ เพราะบางทีฉี่เล็ด เดินไปห้องน้ำไม่ทัน

แม่บ้านนี้ใส่แพมเพิสผู้ใหญ่ค่ะ