6 ตอบกลับ

เราเองท้อง2 ลูกกับหัวตอน33 วีค ค่ะ ก่อนหน้าที่ลูกจะกับหัว เราเองก็มีปวด หน่วงจิมิ พอลูกกับหัวเราก็ปวดมากขึ้น ปรึกษาหมอเขาก็บอกเป็นเรื่องปกติ ถ้ามีอาการตามที่บอกให้รีบมาโรงบาล ในใจเเอบ กลัวคลอดก่อนกำหนด ปัจจุบัน 34+5 เเล้วค่ะ อดทน กับการปวดหน่วงมากเลยค่ะ ตอนนี้

TapFluencer

เราก็กลับแล้วค่ะ 29+2 วีค หมอบอกไม่อันตรายค่ะ น้องยังไม่ขยับลงใกล้เชิงกราน แต่ก็จะรู้สึกหน่วงๆเจ็บจี๊ดๆอยู่ค่ะ

ตอนท้องแรกเราก็กลับตอน27วีคค่ะกลัวคลอดก่อน สรุปรอนานมาก ได้คลอดตอน 39+5 😂 แข็งแรงสมบูรณ์ดี หนัก 3,105 กรัมค่ะ

TapFluencer

ลูกกลับหัวตอน 30 สัปดาห์ หลังจากนั้นก็เจ็บหน่วงแต่ไม่คลอดก่อนนะคะ คลอดตรงปกติ 37 สัปดาห์พอดี

VIP Member

บ้านนี้กลับตอน27วีคเหมือนกันคะ คลอดจริง39+5วีค อยู่เกือบครบอัตราเลยแม่ 🤣

เราจะรู้สึกหรือรู้ได้ยังไงค่ะว่าลูกกลับหัว