23 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอด19wดิ้น20w ค้ะ ความจิงต้องดิ้นตั้งแต่20wขึ้นไปจนแม่เริ่มรู้สึกหรือสังเกตุได้แล้วน้ะค้ะ ต่อให้ดิ้นเบาแค้ไหนคุณแม่ก้อต้องรุสึกค้ะ บางคนหน้าท้องหนาบางแต่21wก้อหน้าจะดิ้นแล้วค้ะ ถ้ากังวลใจลองไปหาหมออัลตร้าซาวด์ดูได้ค้ะ

น้องน่าจะดิ้นนะค่ะผนังคุณแม่หนารึเปล่าค่ะถึงยังไม่รู้สึกรออายุครรภ์เยอะกว่านี้น่าจะรู้สึกนะค่ะยิ่งอายุครรภ์เยอะผนังท้องยิ่งบางค่ะ แต่ถ้ากังวนใจก็ไปซาวดูนะค่ะ

ลูกดิ้นค่ะดิ้นตั้งแต่2เดือนด้วยซ้ำ แต่เรายังไม่รู้สึกค่ะ จะเริ่มรู้สึกประมาณ16-28วีคค่ะ แล้วแต่หน้าท้องของแต่ละคนหนาบางไม่เท่ากัน บางคนรู้สึกตั้งแต่14วีคด้วยซ้ำค่ะ

บางที น้องอาจจะดิ้นแล้ว นะคะ แต่อาจจะดิ้นเบาเลยไม่รู้สึก หรือบางที หน้าท้องเราหนาอะคะ ทำให้เราไม่รู้สึกถึงการดิ้น แต่รออีกหน่อยนะคะ แย่าใจร้อน

ขอบคุณ​มาก​ค่ะ​

บ้านนี้ไม่ค่อยดิ้นเลยค่ะ ปรึกษาหมอหมอว่าน้องยังตัวเล็กค่ะ หมอบอกว่า28วีคถึงจะรู้สึกเต็มที่ว่าน้องดิ้นค่ะ

VIP Member

ช่วงแรกๆ เราจะรู้สึกได้น้อยมากๆ จะเหมือนน้องตอดๆ มากกว่าน้องดิ้นค่ะ ยิ่งผนังท้องแม่หนายิ่งรู้สึกยากค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ​

จริงๆน้องดิ้นแล้วค่ะ แต่คุณแม่อาจจะไม่รู้สึก บ้านนรีรู้สึกน้องตอดครั้งแรก ๅ16 วีค ช่วงกลางคืนยิ่งบ่อย

ค่ะ... ขอบคุณ​นะคะ

แล้วแต่คนค่ะแม่บางคนผนังท้องหนาจะรู้สึกช้าหน่อย พอเข้าเดือนที่หกจะสังเกตได้ชัดค่ะ

บ้านนี้ดิ้นจนรู้สึกตอน 22 สัปดาห์ตอนนี้ดิ้นทุกวันๆ หลายๆ ครั้งรู้สึกได้เลยคะ

ตอดแล้วมั้งยังค่ะคุณแม่ คุณแม่หน้าท้องหนารึป่าวค่ะอาจรู้สึกเบาๆรึป่าว