15 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ลูกบ้านนี้ถ่ายอาทิตย์ละครั้ง 10วันครั้ง แม่เลยกินพวกส้ม มะละกอ แก้วมังกร นมเปรี้ยว ตอนนี้น้อง2-3วันถ่ายครั้งค่ะ แม่ใช้มหาหิงทาท้องช่วยให้น้องตดทั้งวันค่ะ

ปกติค่ะแม่หมอบอกว่าถ้านมแม่ล้วนน้องสามารถดูดซึมได้หมดไม่เหลือกากไยไว้เลยค่ะ​ แต่เร่ต้องดูอาการร่วมด้วยนะคะว่าน้องป่วยมั้ย​ ซึมๆไปมั้ยอะไรแบบนี้ึ่ค่ะ​

VIP Member

บ้านนี้ลูกสาวสามเดือนสองวัน ถ่ายทุกวันเลยค่ะ บางวันก็ถ่ายครั้งเดียว บางวันถ่ายสองครั้ง คุณแม่กินผัก ผลไม้เยอะๆนะคะ

ปกติค่ะ คุณหมอเคยบอกเราว่านมแม่ล้วนน้องไม่อึเต็มที่ได้ถึง20วันแล้วแต่คนค่ะ(ต้องดูว่าน้องงอแงหรือซึมไหมด้วยนะคะ)​

VIP Member

บ้านนี้น้องเพิ่งเดือนกว่าเองค่ะ2-3วันถ่ายที แต่ละครั้งล้นแพมเพิสเลย หมอบอกทานนมแม่ล้วนน้องถ่ายปกติค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค้ะ พอเริ่มอายุ2-3เดือนก้อจะเริ่มถ่ายน้อย เพราะกินนมแม่ล้วนก้อเป็นแบบนี้แหละค่ะปกติค่ะ

ปกติจ้า นมแม่ไม่จำเป็นต้องถ่ายทุกวันลูกเราเคยไม่ถ่ายถึง10วัน พอถ่ายทีเต็มเพิสเลย

บ้านนี้น้องถ่ายแปดวันครั้งค่ะแต่เล่นปกติเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะ ถ่ายอาทิตย์ละครั้งใจนมแม่ล้วนเหมือนกัน

VIP Member

แม่ทานส้ม มะละกอ ลูกพรุน ช่วยน้องได้นะคะ