อาการเหล่านี้คือแพ้ท้องแทนเมียมั้ยคะ

ตอนนี้ ครรภ์ได้14สัปดาห์แล้วคะ ไม่มีอาการแพ้ท้องใดๆเลย กินอิ่ม หลับสบาย แต่สามี นางมีอาการคะ ทั้งอารมณ์เหวี่ยง ขี้หงุดหงิด น้อยใจ ร้องไห้ ของเผ็ดของเปรี้ยวปกตินางไม่กิน นางก็กินคะ ล่าสุดพูดว่านางแก่ ผิดใจนาง นางน้อยใจมาก จนตอนนี้ผ่านมา2คืนแล้วคะที่นางไม่พูดด้วย #แต่นางดูแลแม่ท้องปกตินะคะ หาข้าวหาน้ำให้แม่ท้องกินปกติ เวลาแม่ท้องพูด นางจะตอบแค่ว่า “แก่แล้ว ไม่ให้พูด แก่แล้วไม่ให้จับ” โอ๋ก็แล้ว ง้อก็แล้ว ไม่รู้จะทำยังไงกับนางดี พฤติกรรมแบบนี้ พอจะเรียกว่า แพ้ท้องแทนเมียมั้ยคะ ขอ how to การง้อด้วยคะ please 🙏🙏😅😅 #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1 ตอบกลับ

ใช่ค่ะแม่แพ้ท้องแทนเมีย อารมณ์คนท้องจะขี้น้อยใจ เสียใจ อะไรง่ายมากๆค่ะแม่ พูดอะไรต้องระวังให้ดีๆดีเลยค่ะ คุณพ่ออาจจะเป็นเเบบนี้ก็ได้ค่ะ🤣