2 ตอบกลับ

แม่ลองทานอาหารที่มีประโยชน์แต่หลากหลายดูค่ะ ส่วนเรื่องกลัวลูกตัวเหลืองเราว่าแม่เป็นพาหะมีส่วนทำให้ลูกตัวเหลืองด้วยรึป่าวอันนี้ไม่แน่ใจ เพราะเราเองก็เป็นพาหะธารัสซีเมียชนิดไม่รุนแรงส่งผลกับลูกอย่างมากก็ตัวซีดตัวเหลืองค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะแม่ 🥰

ทานอาหารที่มีประโยชหลากหลายคะ เน้นมีประโยชและหลากหลาย เราใช้วิธีนี้คะ ซาวตอน36วีคหมอบอกน้องไม่ถึง2,500กรัม แต่เราคลอด40+2วีค น้ำหนักแรกคลอด4,200กรัม น้ำหนักลูกจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆจนกว่าจะคลอดคะ

ขอบคุณมากๆค่ะแม่ 🥰