20 ตอบกลับ

ของเราเจ็บซี่โครง เจ็บสะโพก เจ็บจิมิปวดๆ ตั้งแต่ 27-28wแล้วค่ะ เวลานอน พลิกตัวซ้ายขวา เสียงดังก๊อบแก๊บ ตรงกระดูกแถวๆจิมิ ตลอด นึกว่าจะหัก 🤣🤣 🤣 ปัจจุบัน 31+5 เมื่อวานไปตามนัดคุณหมอ น้องกลับหัวรอแล้ว แม่คิดว่าน้องน่าจะกลับรอตั้งแต่ตอน29-30wแล้ว 🤰🏻🥰 เพราะตอนนั้น เจ็บซี่โครง ลามไปทั่วท้อง จนนอนไม่ได้เลยค่ะ นั่งก็ไม่ได้ ปวดหลังด้านบนไปหมด แน่นหน้าอก ทรมานสุดๆค่ะ ตั้งแต่5ทุ่มจนเช้าเลย สอบถามคุณหมอ บอกปกติ แม่ก็นั่งกังวลนับลูกดิ้น ใช้เครื่องฟังเสียงหัวใจวนไป 😅

อายุครรภ์เท่ากัน เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ปวดตลอดเวลา ทรมานมาก ยิ่งถ้ากินอาหารเข้าไปมากจะแน่นและยิ่งปวด ก็พยายามอดทนค่ะ มีบางครั้งปวดจนทนไม่ไหวร้องไห้เลยก็มี

ใช่เลยค่ะ เจ็บมากๆ เจ็บจนแสบ

เป็นเหมือนกันค่ะ เป้นตั้งแต่ 5 เดือนครึ่ง คุณหมอแจ้งว่าเป็นกระดูกอ่อนซี่โครงอักเสบ ถ้าปวดมากสามารถทานยาพาราได้นะคะ บ้านนี้คลอดแล้วอาการหายทันทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ วันไหนถ้าไม่ไกวก็จะทานพาราช่วยค่ะ

ตอนเราได้33วีคเราก็เป็นค่ะยิ่งตอนกลางคืนจะนอนก็นอนไม่ได้หายใจไม่ออกแล้วก็ปวดหัวรวมด้วยเราก็ทานยาเเก้ปวดแทนค่ะ

บ้านนี้มีอาการปวดแสบปวดร้อนทั่วท้องค่ะ ยิ่งเวลาลูกดิ้นนี่ยิ่งปวดเลยค่ะ มีแม่บ้านไหนพอจะแนะนำวิธีบรรเทาได้บ้างคะ

กรดไหลย้อนรึป่าวคะ เจอเหมือนกันค่ะ

31 w 1 d เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดซี่โครงขวามาก จะพลิกตัวแต่ละทีก็เจ็บไปหมด แต่ก็สู้ๆค่ะเพื่อลูก😄

เป็นเหมือนกันค่ะ นอนก็หายใจไม่ค่อยสะดวก แต่เรื่องเจ็บซี่โครงเป็นตอนลูกดิ้นแรงๆค่ะ 😅😅😅

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่ยิ่งเวลาพลิกตัวนอนน้ำตาแทบไหลเลยค่ะแต่ก็ทนได้เพื่อลูกค่ะ

ปวดหลังปวดซี่โครงไปหมดเลยค่ะยิ่งตอนนอนหายใจไม่ทั่วปอดคือ ทรมานสุดๆ

ทรมานมาก จะพลิกตัวทีน้ำตาไหลเลย ยิ่งน้องดิ้นยิ่งเจ็บ ซี่โครงขยาย

เหมือนกันเลยค่ะพลิกตัวทีน้ำตาไหลเลยค่ะ ต้องเอามือประคองค่อยๆพลิก คนท้องไม่ใช่คนพิการก็จริงแต่ตอนนี้ก็ไม่ต่างแล้ว ลุกลำบาก พลิกตัวลำบาก อึดใจเดียวสู้ไปด้วยนะคะ ♥️♥️🥰🥰