15 ตอบกลับ

หมอบอกว่าการนอนหลับก็เป็นสิ่งสำคัญนะคะ ถ้าแม่พักผ่อนเพียงพอ จะทำให้เลือดไหลเวียนดี สารอาหารก็จะไปหาลูกได้ดี ลูกจะได้รับสารอาหารครบถ้วน

ปลา ไข่ กล้วยน้ำหว้า ของเราน้ำหนักลูกต่ำกว่าเกณฑ์เหมือนกัน ยายให้ทาน ปลากระป๋อง+ไข่ อาทิตเด่วขึ้นมา500กรัมได้ค่ะ รอดเลย

บ้านนี้กินกล้วยหอม นม ไข่ ทุกวันค่ะ กินเยอะๆ ซาวตอน34 วีค ลูกในท้อง นน 2900 กรัมค่ะ จากตอน 29 วัค ลูก นน 1700 กรัม

บ้านนี้ กินน้อยๆ เเต่กินหลายๆครั้ง ซาวด์ นน. ครั้งเเรก 36w 3,100 g ปัจจุบัน 39w ยังไม่รุ้รอดูตอนคลอด

VIP Member

บ้านนี้32วีค น้ำหนักลูกชายอยู่ที่2.20แล้ว บำรุงด้วย ไข่ นมถั่วเหลือง ข้าวซ้อมมือ กีวี่

บ้านนี้กินไข่ต้มกะนมค่ะเพราะอย่างอื่นเหม็นตอนนี้25สัปดาห์​พอดีน้องหนัก174g

แม่พิมพ์นน.น้องผิดรึป่าวคะ บ้านนี้ 24 w น้องหนัก 660 กรัม

น้ำหนักน้อยเหมือนกันค่ะ34+4น้ำหนักน้องเเค่1852เองกังวลมากเลยค่ะ

กินของที่มีประโยชน์ค่ะแม่ เช่น เนื้อ นม ไข่ ผักผลไม้

ทานให้ครบ5หมู่นะคะ กินทีละน้อยแต่บ่อยๆเอานะคะ

Super Mum

กล้วยน้ำว้า กล้วยไข่ ไข่ไก่ นม ค่ะ