6 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้องก็นอนไม่ค่อยหลับค่ะ เคยไปเจอคลิปคุณหมอ กาคที่แม่นอนไม่หลับ ไม่มีผลกับลูกค่ะ เพราะเค้าจะมีเวลานอนของเค้าเองค่ะแม่ ไม่ต้องกังวล บ้านนี้คลิดมา น้องก็หลับปกติ เป็นเด็กอารมณ์ดี เลี้ยงง่ายค่ะ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะฮอร์โมนหรืออะไร บ้านนี้ตอนท้องได้25-39week+หลับกลางคืนไม่ได้เลยค่ะ555 เเต่มานอนเอาตอนกลางวัน ใครไปไหนรู้หมด ยันหว่างทุกวัน เเต่พอคลอดมาก็กลับมานอนเวลาเดิมปกติ

ไม่มีผลต่อลูกค่ะอยู่ในท้องน้องนอนอยู่แล้ว แต่จะมีผลต่อแม่ทำให้แม่อ่อนเพลีย บ้านนี้ตอนตั้งท้องนอนตีสามถึงเช้าทุกวัน ฮอร์โมนมันเปลี่ยนไม่ต้องคิดมาก

เป็นเหมือนกันค่ะ นอนไม่ค่อยหลับ ลูกเข้าห้องน้ำก็บ่อยค่ะ ต้องพักงีบตอนกลางวันเอา

จิบน้ำอุ่นๆ หรือดื่มนมอุ่นๆก่อนนอนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ จะลองดูนะคะ 😍

นอนดึกเพราะทำงานเหใือนกันค่ะ