41 ตอบกลับ

11w ค่ะคลอด22 สิงหาเหมือนกัน เบื่ออาหารมากตอนเช้าว่าแย่แล้วกว่าจะคิดได้ว่าอยากกินอะไร ตอนเที่ยงกับเย็นนี่กินไม่ได้เลย คุณพ่อต้องอดทนอย่างมากกับการหาของมาให้กิน

11+6 จ้า แม่อายุ 29 ท้องแรกค่ะ ไม่มีอาการแพ้เลย แต่เบื่ออาหาร ส่วนคนรอบข้างทั้งสามีทั้งน้องชาย พ่อแม่ กินเก่งขึ้น หิวตลอดเวลา นอนก็เก่ง เหมือนจะแพ้แทนกัน

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ อยากกินจระเข้ย่าง ปลาไหลย่างค่ะ ปลาหมึกแห้งค่ะบ้านนี้ ก่อนจะมีน้องนี่ แหยงมากค่ะ ตอนนี้น้ำลายไหลทุกทีที่คิดอยาก

VIP Member

26 สิงหา ตอนนี้นน.ลดไป3โลคะ ทานได้น้อยลงคะ ทานไปนิดเดียวก็อิ่มจุกถึงคอ แต่พยายามทานจุกจิกๆ คลื่นไส้นิดหน่อย

กำหนด29สิงหา อยากกินแต่ของหวาน กินแต่แตงโม กินแล้วอ้วกออกตลอดแพ้ท้องหนักมาตอนนี้น้ำหนักลดมา3กิโลแล้วจ้า

26สิงหา 10w4d ไม่มีอาการแพ้เลยค่ะ ทานได้ทุกอย่าง เบื่ออาหารเป็นบางวัน น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ

24สิงหาค่ะ10+2 แพ้หนักมากค่ะต้อวไปให้น้ำเกลือกะยาบำรุงเลยกินอะรัยก้ออ้วกออกหมดค่ะ

หมอให้อาหารเสริม โฟลิคคะ แต่ตอนนี้13+3wแล้ว หมอให้แคลเซียมและโฟเลตมาทานเช้าเย็นคะ

ช่สงนี้เบื่ออาหารมาก ๆ ค่ะ ทานได้นมกัลผลไม้ค่ะ กับข้าวนี่คิดมื้อต่อมื้อเลยค่ะ

บ้านนี้ 9w6d จ้า ไม่อยากอะไรเลยนอกจากของเปรี้ยว แพ้ท้องแต่พอกินข้าวได้จ้า