23 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะว่าท้องกลมท้องแหลมจะได้เพศอะไร มันคือสรีระของเราหรือท่าของเด็กมากกว่าที่ทำให้ท้องกลมท้องแหลม

รอหมอค่ะ ถ้าซาวน์ไม่เจอ ลองเปลี่ยนหมอเปลี่ยนเครื่องดูค่ะ ถ้าแม่ใจร้อนก็ลองการตรวจเพศลูกวิธีอื่นก็ได้ค่ะ😊

คุณคาดหวังอะไรกับคำถามนี้เหรอ ถึงถามมา คนตอบไปก็มีทั้ง2เพศ สรุปก็ไม่ได้คำตอบที่ชัดเจน100% รกหน้าฟีดเปล่าๆ

มันก็เป็นสิทธิ์ของเราป่ะ ที่โพส ถ้าไม่ชอบก็เลื่อนผ่านไปดิ อีกอย่างโพสนานและ ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะโพสถาม คุณไม่อยากตอบ ก็เลื่อนผ่านไป คำตอบได้ไม่ได้ เราก็แค่ถาม มันคงไม่ผิดมั้ง

บ้านนี้ซาว2ครั้ง2คลีนิค ตอน18วีคหมอก็บอกเพศไม่ตรงกัน ตอนนี้24วีคแล้วค่ะว่าจะไปซาวอีกทีสิ้นเดือน

เนอะแม่. สงสัยต้องรอลุ้นจอนคลอดครั้งเดียวเลย

ทรงของท้องไม่สามารถบ่งบอกเพศที่แน่ชัดได้หรอกค่ะ เป็นเพียงความเชื่อเท่านั่นแหล่ะ

ท้องแหลมๆแบบนี้เราก้อได้ลูกชายนะ เดาๆค่ะ น่าจะเปนลูกชาย นะค่ะ

ลูกชายค่ะ

ต้องรอหมออย่างเดียว ลักษณะท้องบอกเพศเด็กไม่ได้ค่ะ

ท้องคล้่ายๆกันเลยค่ะ บ้านนี้หมอบอกว่าผู้ชายค่ะ

คุณหมอบอกว่าไม่แน่ใจว่าสายสะดือหรือปิ๊ก่าจู๋ เลยไม่แน่ใจค่ะ ว่าผู้ชาย100%รึเปล่า รอซาวด์อีก2อาทิตย์ค่ะ

ถ้าทายเล่นๆ ผู้หญิงจ้า เราก็คล้ายๆแบบนี้เลย

ต้องรอหมอซาวด์ค่ะแม่ ดูท้องไม่ทราบหรอกค่ะ