11 ตอบกลับ

VIP Member

เราลูกคนแรก40+2 คนที่สอง 40+5เลยกำหนดทั้งคู่ หมอนัดผ่าแล้วแต่น้องมาก่อน ไม่รู้คนที่3จะให้แม่ลุ้นโดนผ่าอีกมั้ย😂

ไม่ควรเกิน 41w แต่ต้องก่อน 42w เพราะน้ำคร่ำจะลดน้อยลงไปเรื่อยๆ ควรปรึกษาคุณหมอให้ละเอียดค่ะ

บ้านนี้ครบกำหนดคลอดวันนี้ค่ะ 40 w รู้สึกเจ็บหน่วงๆค่ะแอบกังวลเหมือนกันค่ะ

หมอนัดเกิด25มิถุนาค่ะแต่ตอนนี้28แล้วยังไม่ว่าอะไรเลยค่ะ

บ้านนี้คนแรก40+3ค่ะ หญิง คน2ยังเงียบยุเลย38+1แล้ว หญิง

บ้านนี้ลูกชายคนแรกคลอด 41 + 1 ลูกชายคนที่2คลอด 39 +ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้คลอดตอน41+2ค่ะ น้องออกมาแข็งแรงดี😊

ขอบคุณที่ให้คำแน่นำนะคะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

ถ่าได้ลูกชายจะเลยไปค่ะ

ลูกชายค่ะไม่ออกมาสักที😊😊