29 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด15​ตุลา​จ้า ตอนนี้39วีคพอดีจ้า เงียบมากเเต่อาการเตือนมาเรื่อยๆๆจ้า เดินบ่อยท้องปั้นบ่อยมากเจ้บมากเลยจ้า ท้อง2จ้ามาเต้มอาการ ท้องเเรกชิวมากจ้า

บ้านนี้ก็เงียบอยุ่เหมือนกันคะมีแค่ปวดเตือนให้ดีใจเล่นแล้วก็หายไป😅สงสัยน้องไม่อยากให้แม่รีบไปทำงาน😄 #อยากแตกแล้วเจ็บเท้าไปหมดเดินจะไม่ไหว 38+4

บ้านนี้ก็อยากแตกแล้วค่ะ 37+5 ท้องปั้นบ่อย เจ็บอุ้มเชิงกรานปวดหลัง

กำหนด 6 ต.ค. เมื่อวาน 40วีคพอดี วันนี้ก็น่าจะ 40+1 วีค บ้านนี้ 9ต.ค. หมอจะเร่งคลอดให้ค่ะ วันจันทร์ ภาวนาให้ออกง่ายๆจะได้ไม่ผ่าเพราะกะว่าจะเอาหลายคน

กำหนด 6 ต.ค เหมือนกันค่ะ แต่หมอนัดอีกที วันที่12 เลย ไม่บอกด้วยค่ะว่าจะเร่งให้ไหม กังวลมากตอนนี้

บ้านนี้ 39+6 แล้วคะ จะครบกำหนดแล้วน้องยังเงียบนิ่งอยู่เลย ทางแม่ไม่ได้ฝากต่อที่โรงบาลด้วยคะ ให้น้องเลือกวันของเขาเอง ทำได้แค่รอคะ

39+2 กำหนดคลอด 12 ตุลาคม เงียบกริบเหมือนกันเลยค่ะ หมอนัดตรวจภายในวันที่9 ตุลานี้ อยากคลอดจะแย่แล้ว

บ้านนี้ก้เงียบจ้า กำหนด15ตุลา หมอนัดอีกที11 ไม่รู้​จะคลอดตอนไหนเลยจ้าท้อง2จ้าครบ39พอดีจ้า

ครบ40วีควันนี้ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะ เมื่อวานไปหาหมอมาหมอบอกว่าอาทิตย์หน้าคลอดแน่🤣🤣

40+ไปก่อนนะคะคุณ​แม่​ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้39wมีมูกใสออกอย่างเดียวไม่มีอาการอะไรเลย🥹อยากเจอลูกสาวแล้วเหมือนกัน😂😂

39+1 มีเจ็บท้องพอทนได้ตั้งแต่เมื่อวาน ไม่กล้าไปหาหมอกลัวโดนไล่กลับ 😅

บ้านนี้ก็ปวดแข็งทุก10นาทีเลยค่ะ แต่ไม่มีน้ำเดิน เลย เงียบกริบ

37+6 อยากคลอดแล้วก็ยังเงียบอยู่ค่ะ แต่ปากมดลูกเปิด2เซ็นแล้ว

เปิด2เซ็นแต่หมอให้รอถึงน้ำคล่ำแตกเลยค่ะ