2 ตอบกลับ

35วีค5วัน เป็นค่ะเหมือนจะเป็นลม พอดีอีกวันไปหาหมอ ค่าเลือดตกค่ะจากตรวจเลือดครั้งแรก37%เหลือ34% จะทำให้เราวูบได้ค่ะ เขาเลยบอกให้แม่กินไข่ต้มทุกมื้อเลยจนกว่าจะถึงวันคลอด ไม่งุ้นตอนคลอดจะเสียเลือดมากเดี๋ยววูบอีก ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ส่วนตัวเลือดจางด้วย ค่าเลือดที่ฝากครั้งแรก35% ครั้งบ่าสุดที่ตรวจคือ 32% 😭

36 2 กำลังเป็นเหมือนกันแม่ เราก็ลังเลจะไปหาหมอดีมั้ย ท้องแรกด้วย ไม่รุ้คนอื่นเป็นมั้ย คลื่นไส้ เหนื่อยง่าย จะเป็นลม หายใจไม่สะดวก เวียนหัว มือสั่นบ้าง

ลังเลมากค่ะ ท้องแรกไม่รู้เรื่องเลย กล้าๆกลัวๆ🥺