8 ตอบกลับ

เจ็บเตือนค่ะเเม่ เราก็เจ็บแบบนี้เเล้วคิดว่าไม่มีอะไร เพราะท้องแรก สรุปว่าเราคลอดก่อนกำหนด 33+4w ต้องรีบหาหมอด่วนเลยนะคะจะได้ยามากิน เเล้วก็ให้อยู่เฉยๆไปเลยค่ะช่วงนี้ งานบ้านงดไม่ต้องทำอะไรงดทุกอย่างค่ะ เรานิทำงานหนักจนคลอด

ค่ะสู้ๆ

ขอบสอบถาหน่อยค่ะบ้านนี้พึ่งกระตุ้นปากมดลูกไปหลังกระตุ้นมีเมือกปนเลือดนิดๆ2-3ครั้งได้ ปวดเหมือนมดลูกบีบตัว ท้องเเข็งบ่อยเป็นทั้งวันแต่เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย อีกนานไหมกว่าจะคลอด 40+1 ค่ะตอนนี้

รีบไปหาหมอเลยค่ะ แม่ เมือกปนเลือดนี่ปากมดลูกอาจเริ่มเปิดแล้วค่ะ น้องคงอยากออกมาเจอโลกกว้างแล้ว 😍

เป็นเหมือนกัน ท้องแข็งบ่อยเจ็บท้องหน่วงเหมือนมีใรจะหลุด ชอบเป้นบ่อยแต่ใม่รุ้ว่าเกี่ยวกับที่เราเดินบ่อยหรือขี่รถด้วยรึป่าว

ใช่ค้ะวันนี้หมอนัดเรยถามหมอหมดทุกอย่างที่เป็นหมอบอกเจ็บเตือนใกล้จะคลอดแร้วเขาบอกถ้าปวดถี่ๆทุก5-10นาทีให้ไปรพ.ใม่ต้องรอมให้มีมูกใสหรือมูกเลือด

VIP Member

้เจ็บเตือนแม่ เจ็บจริงจะถี่ มาบ่อยๆ10นาทีเจ็บครั้งอันนี้ต้องไปหาหมอนะ ถ้ามีอาการน้ำเดินยิ่งต้องไปเลย

อาจจะเป็นเพราะเดินเยอะรึเปล่าค่ะ เราก็เคยเป็นค่ะ วันไหนที่เดินลุกนั่งบ่อยๆ พอนอนพักไปสักพักก็หาย

เตือนค่ะแม่​บ้านนี้ก็เป็น

เป็นอาการเจ็บท้องเตือนค่ะ

ต่อวันหรอคะแม่