11 ตอบกลับ

เราก็33w ค่ะ มีอาการเจ็บท้องเหมือนกัน เสียงแปร๊บๆบริเวณหัวเหน่าเวลาลูกดิ้น ท้องลงต่ำจนมีคนทัก ปรึกษาแพทย์แล้วปกติดีค่ะถ้าไม่มีอาการน้ำเดินและมูกเลือด พยายามอย่าใช้แรงเยอะนะคะ ทำใจสบายๆไม่มีอะไรค่ะ อย่าเครียด

VIP Member

33+3อาการเดียวกันเลยคะ พักผ่อนเยอะๆนะคะบ้านนี้นอน อย่างเดียวเลยคะ งานบ้านทำได้เท่าที่ทำนะคะอย่าหักโหม

ถ้าท้องเเข็งที่ติดๆ5-10นาที หาหมอเลยนะคะเหมือนจะเป็นแบบเรา แต่ถ้าทัองลดต่ำน้องคงกลับหัว

33+3ค่ะ ท้องยังไม่ลด แต่ท้องใหญ่ อึดอัดมาก กำหนดต้นปี64แต่น่าจะออกก่อนแน่เลยค่ะ

วีคเท่ากันเลยค่ะ..เจ็บท้องแล้วเหมือนกัน แต่เจ็บๆหาย อีกอย่างท้องเสียบ่อยมาก

บ้านนี้ นน น้องก็เยอะ ลุกทีนึงเยี่ยวจะแตก และท้องเริ่มแข็งบ่อยขึ้น. ปวดหลังเอวนู่นนี่มาหมด! ทรมานค่ะ 😆 ร้องไห้บ้างหัวเราะบ้างกลบเกลื่อนความเจ็บ(แม่จะบ้าแล้วค่ะ)

ไปหาหมอเลยน่ะค่ะถ้าไม่แน่ใจรึเพื่อความปลอดภัยเสี่ยงคลอด ก่อนกำหนดค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ กลัวว่าจะคลอดก่อน 40w เหมือนกันเลย

พักผ่อนเยอะๆค่ะ แต่หากมีอาการอะไรไปหาหมอเลยนะคะ

33+1 ท้องแข็งบ่อยมากค่ะ เริ่มมีเจ็บเตือนแล้วด้วย 😊

VIP Member

ท้องลดต่ำเพราะน้องอาจจะกลับหัวแล้วค่ะ