3 ตอบกลับ

ซื้อช่วงท้องได้ 7-8 เดือนค่ะ - ขวดนม 4-5 ออน 5-6 ขวดค่ะ - เครื่องปั๊มนม เครื่องนึ่งขวดนม แนะนำแบบอบแห้งในตัวนะคะ - ผ้าอ้อม เอาขนาดใหญ่หน่อยนะคะ 1 โหล - แพมเพิสไซต์ S หรือจะรอดูตอนใกล้ๆก่อนได้ค่ะ บางคนออกมาตัวเล็กอาจจะต้อง NB - ชุดเด็ก แนะนำแบบบอดี้สูทนะคะ ใส่ง่าย ติดกระดุม 3 เม็ดตรงเป้า - ผ้าห่อตัว 2-3 ผืน สำคัญตอน 1-3 เดือนแรกมากๆ - ครีมทาผิว บีเพนเทน ซูโดครีม

VIP Member

ช่วงนี้แม่เตรียมลิสต์รายการของใช้พลางๆ พอ5-6 เดือนก็ทะยอยซื้อก็ได้ ของเราท้องแรกยายคนซื้อเสื้อผ้าตั้งแต่ไตรมาส2 ส่วนของใช้ลูกเราหาข้อมูลเปรียบเทียบแต่ละยี่ห้อ ดูรีวิว แล้วสั่งออนไลน์ซะส่วนใหญ่ สั่งเรื่อยๆตั้งแต่7-8เดือน

แนะนำซื้อช่วงไตรมาส2คะ เป็นเวลาที่เหมาะในการหาซื้อ เพราะจะไปซื้อใกล้คลอดเลยอาจไม่ทันคะ