2 ตอบกลับ

ของเราก็ต้องฉีดเหมือนกันค่ะ คนแรกคลอดก่อนกำหนด ท้องนี้เลยต้องฉีดตั้งแต่16วีค ถึง36วีคค่ะ ฉีดทุกวันอังคาร เราเริ่มฉีดได้2เข็มแล้ว หมอบอกถ้าไม่ฉีดอาจคลอดก่อนกำหนดอีก

ของเราโชดดีหมอให้ยากลับมาบอกให้ไปฉีดอนามัยหรือคลีนิคก็ได้ ค่ายา500 ฉีดทุกอาทิตย์ เค้าจะให้ยาทุกเดือน ประหยัดค่าใช้จ่ายไปได้ประมาณนึงอยู่

TapFluencer

ถามหมอมั้ยคะ ว่าทำไมต้องฉีดเยอะ หารฉีดยากันแท้งเยอะ มีผลต่อการเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์และเบาหวานในอนาคตค่ะ

ไม่ถามเลย เห็นคนเยอะ คนแรกก้ฉีดแบบนี้ สุดท้ายก้คลอดก่อนกำหนดค่ะ