15 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้แพ้ท้องตั้งแต่5สัปดาห์จนถึง13สัปดาห์ค่ะ อาการเหมือนคนเมารถตลอดเวลา พะอืดพะอม อึนๆมึนๆ ทานอาหารเข้าไปจะรู้สึกคลื่นไส้ปั่นป่วนท้อง บางครั้งก็อาเจียนค่ะ แต่อาหารแพ้หายไปตอนเข้า14 สัปดาห์ค่ะ

บ้านนี้ช่วงไตรมาสแรกแพ้ท้องแบบง่วงนอนตลอดเวลา ทำอะไรก็เหนื่อยง่าย ตอนนี้เข้าสู่ไตรมาส 2 แล้ว อาการแพ้น้อยลง แต่เบื่ออาหารมากๆเลยค่ะ

คนท้องส่วนมากจะแพ้ช่วงไตรมาส1 และเริ่มหายช่วงไตรมาส2 แต่หลายคนก้ออาจแพ้จนคลอด หรือแพ้กระปิดกระปอยได้คะ

เเพ้หนักจนผอมค่ะ กินอะไรเข้าไปอ้วกออกหมด ต้องกินผลไม้เเทน เเพ้หนัก3เดือนเเรก ผลออกมาได้ผู้ชายค่ะ😂😂

บ้านนี้ 12w เหมือนกันค่ะ ขมปาก ไม่อยากอะไรเลยค่ะ มีอ้วกนิดหน่อย ชอบอ้วกตอนกลางคืน และเหนื่อยค่ะ

บ้านนี้11w+6 เหม็นน้ำมันพืช เหม็นปลา😂 กินแล้วก็อ้วก ตื่นมาดึกๆก็อ้วกค่ะ ไม่ไหวเลย

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่6 สัปดาห์​นอนโรงบาล4ครั้ง ตอนนี​้14 สัปดาห์​เริ่มดีขึ้น​แล้ว​

เราเป็นค่ะ 12w+4 กินข้าวเสร็จจะอวกทุกครั้งเลย ท้อแล้ววว กินนมก็อวก

เป็นจ้า แต่แรกเลย😅 ตอนนี้3เดือน ลดลงบ้าง แพ้ไม่เยอะแล้วน้า

14จะ15w ยังหนักอยู่เลยค่ะ กินปุ๊ปออกปั๊ป 😂