21 ตอบกลับ

บางคนแพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องไปจนวันคลอด บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสแรก บางคนแพ้ไตรมาสแรกกับไตรมาสสาม บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสสอง/สาม บางคนไม่แพ้เลย ไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นไปได้ทั้งหมดค่ะ เพราะแต่ละคนร่างกายตอบสนองต่อฮอร์โมนการตั้งครรภ์แตกต่างกันค่ะ ส่วนตัวเรา ... อิจฉาคนที่ไม่แพ้มากๆเลยค่ะ ฮืออออออออออ😭😭😭

บ้านนี้หายตอน 13w ถ้าแพ้มาก นน.ลงเยอะนอนให้น้ำเกลือที่ รพ.ช่วยได้เยอะมาก ๆ ค่ะ บ้านนี้ตอน 11w นน.ลงไป 6โล ใก้น้ำเกลือแล้วอาการเริ่มดีขึ้นเรื่อย ๆ ค่ะ สู้ ๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่ยังตรวจไม่เจอเป็นเดือน​ จนตอนนี้8เดือนแล้วค่ะน่าจะยันคลอดเพียงแค่เบาอ้วกจากช่วง5เดือนแรกนอกนั้นเหมือนเดิมค่ะ

แม่บ้านนี้ตั้งแต่รุว่าท้องยัน 6 เดือนเลยคร้าแพ้หนักมาก

บ้านนี้เดือนที่4จะเข้าเดือนที่5ค่ะ

บ้านนี้แพ้4เดือนแรกค่ะ สู้ๆนะคะแม่

บ้านนี้หายแพ้ตอน 4 เดือนกว่าค่ะ

บ้านนี้แพ้ท้องถึง5เดือนเลยจ้า

หายแพ้ท้องตอน4เดือนกว่าเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้4เดือนก็เริ่มหายละคะ