34 ตอบกลับ

บ้านนี้ 10w +3ดิ้นเป็นคลื่นเลยจ้า ท้อง3 ตอนนั้นก็ไม่เชื่องงตัวเองมากๆ เล่าให้ใครฟังเขาก็ไม่เชื่อ แต่ตอนดิ้น เราบอกให้แฟนดู แฟนยังอึ้งไปเลยจ้า 😂😂😂

เอ...แต่เคยได้ยินหมอบอกว่าท้อง 2 ขึ้นไป แม่จะรู้สึกเร็วขึ้นนะคะ

เรา​14Wท้องแรก​รุ้สึกว่าท้องน้อนกระตุกสัก1-2​นาที​เบาๆแต่สัมผัสได้​ แต่ก็ไม่รุ้ว่านั่นคือตอดหรือเปล่า​ 😁😁

แล้วแต่บางคนค่ะแม่ ส่วนมากเห็นดิ้น 17-18 วีคขึ้นไปค่ะ บ้านนี้ก็รอเหมือนกัน 15+1แล้ว รู้สึกนานๆตอดทีค่ะ

บ้านนี้ตอดเเล้วค่ะ ตอดทุกวันหลังทานข้าว หรือตอนหิว กลางคืนดึกๆ เดี๋ยวก็ตอดค่ะอาจยังเล็กยุ

ของเรา 17 week +4 วัน ตอนนี้ยังไม่รู้สึกลูกดิ้นเลยค่ะ ท้องแรก อยากให้ลูกดิ้นแล้วว

เหมือนกันคะ 14 วีคแล้ว เงียบคะ ท้องไม่ค่อยออก ท้องสองค่ะ

เราก็ไม่รู้สึกค่ะตอน14วีค ถามคุณหมอมาบอกรอช่วง20วีคค่ะ

เริ่มดิ้น20weeksค่ะ และจะดิ้นสม่ำเสมอตอน28weeksขึ้นไปค่ะ

ของเราแบบรู้สึกเรยก้ตอนประมาณ 20 week ค่ะ เราท้องแรกด้วย

เราก็ท้องแรก อยากรู้สึกบ้างแล้วววว

แม่บ้านนี้อีก3วันจะ16วีคแล้วยังไม่รู้สึกเลยค่ะ