22 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มนี้อาการปวดฉี่1ช.ม. 6-7รอบได้. เดินจนเบื่อห้องน้ำแล้ว. ไม่ฉี่ก็ไม่ได้มันจะปวดท้องเลย🤣

เหมือนห้องน้ำเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเลยคะ ไปเที่ยวก็เที่ยวได้แต่ห้าง ห้องน้ำเยอะ😂😂😂😂

เป็นเรื่องปกติค่ะเด็กเริ่มโตขึ้นมดลูกกดทับท่อปัสวะก็จะปวดบ่อยธรรมดา

ได้ยินแม่ๆพูดแบบนี้ก็โล่ง​ อก​ หน่อยจ้าา​ ขอบคุณ​แม่ๆทุกคนนะคะ​

ปกติค่ะ ยิ่งตอนฝนตกอากาศครึ้มนี่เดินเข้าห้องน้ำเพลินเลย😂

กลางวัน เกือบทุกชั่วโมงเลยค่ะ กลางคืนตื่นทุก 2-3 ชั่วโมง

ปกติค่ะ บางทีเหมือนจะปวดมากพอไปฉี่ออกมานิดเดียว

ปกติค่ะ ยิ่งอายุครรภ์เยอะจะฉี่บ่อยขึ้นค่ะ

ปกติค่ะ บางวันเดินเข้าห้องน้ำจนเพลีย

แม่บ้านนี้12 wก็เข้าห้องน้ำบ่อยค่ะ