11 ตอบกลับ

โดนคุมอาหารเหมือนกันค่ะตอนนี้27+2วัน เเต่น้ำตาลไม่มีค่ะ แนะนำหน่อยค่ะต้องคุมอาหารแบบไหนได้ผลค่ะ กินปกติทุกมื้อ ไม่กินจุกจิกเเต่น้ำหนักก็ยังขึ้นมาเรื่อยๆค่ะ

ของเรากินข้าวปกติ3มื้อ ค่ะ ที่เราทำนะค่ะ คือเช้า8.30 กินข้าวราดแกงปกติแต่กินแค่อิ่มนะค่ะ กินไม่หมด สัก10โมง กินนมผลไม้แครกเกอร์ อย่างละชิ้นสองชิ้น พักกลาววันกินข้าวกล้องมีกับข้าว1อย่างค่ะ ข้าวกล้องเซเว่น1ถ้วย พอบ่าย2 ก็เหมือนเดิมค่ะ นมไข่ต้ม ผลไม้ เย็น บางทีก็ก๋วยเตี๋ยว บางวันก็ปลาเผา เลือกกินค่ะแม่ ตั้งแต่36วีค น้ำหนักแทบไม่ขึ้นเลยค่ะ ขึ้นที2ขีด ตอนซาวลูก36วีค น้องได้2625 คลอด40วีค ได้3115ค่ะ สู้ๆค่ะแม่ อดทนอีกแปบเดียว

ตอนนั้นค่าน้ำตาลแม่เท่าไหร่คะ บ้านนี้ตอนนี้ 32 วีค ก็กำลังเจอสถานการณ์เดียวกัน คุมอาหารอยู่ค่ะ

แม่คุมอาหารเก่งมากเลยค่ะ ตอนนี้บ้านนี้กำลังคุมอาหาร หิวบ่อยมาก 🤤

เราแบ่งกินเอาค่ะ กินมื้อหลัก3มื้อ เว้นสองชม กินนมกับแครกเกอร์ผลไม้ ไข่ต้ม คือเลือกกินค่ะ อึดอัดเหมือนกัน กว่าจะคลอด555

เป็นเบาหวานเหมือนกันค่ะแต่คุณหมอบอกลูกตัวเล็กนอนรอคลอดอยู่ค่ะ

ของเราซาว36วีคน้องได้2625ค่ะ พอคลอด40วีค ได้3115ค่ะแม่

เป็นปัสวะติดเชื้อเหมือนกันค่ะ กลัวมาก หมอให้ยามาทานแต่ก็ไม่หาย

ของเราเป็นเชื้อราในช่องคลอดค่ะ เป็นๆหายๆ แรกๆกังวล พอคลอดมา น้องปกติดีค่ะ

น่ารักแก้มยุ้ยเชียวนะคะ

ขอบคุณค่า 😍

น้องจ้ำม้ำมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่า😍

Super Mum

ยินดี​ด้วย​นะ​คะ​

ขอบคุณค่า

น่ารักมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่าแม่ 😍

น่ารักมากกกก