34 ตอบกลับ

บ้านนี้เลิกแล้วค่ะ หมอบอกกินได้นิดหน่อยค่ะ ประมาณแก้วกาแฟร้อนอ่ะค่ะ กาแฟดำหรือใส่น้ำผึ้งจะดีกว่า แต่ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะคะ ถ้ายังไม่ติด ระวังเบาหวานค่ะ

ทานได้นะแต่แค่นิดเดียวค่ะ แม่บ้านนี้กินพอหายอยากค่ะ แต่เป็นแค่ข้วงแรกนะค่ะตอนนี้ม่ได้ทานแล้วค่ะสงสารลุกน้อยค่ะ

บ้านนี้รู้ว่าท้องเลิกเลยค่ะเป็นห่วงลูกแต่บางคนเขาบอกว่าทานได้นะคะแต่ทานในปริมาณที่เหมาะสมค่ะ

เลิกทานแบบอัตโนมัติเลยค่ะ เหมือนจะแพ้นมที่ใส่ในกาแฟเย็น ทั้งที่ตอนยังไม่ท้องทานทุกวันนะคะ 😂

แม่บ้านนี้ติดกาแฟค่ะ แต่ทานวันละครึ่งช้อนชาผสมโอวัลติน (ทานเยอะๆไม่ดี งดได้ก็งดไปก่อนนะคะ)

VIP Member

เห็นคนอื่นทานอยากทานมากกกกกกกก หอมกาแฟ จริงๆทานได้ไหมค่ะ ทานนานๆทีได้ไหมค่ะ

นานๆๆๆๆๆๆนานนนนทีเลยค่ะจากเป็นคนชอบทานกาแฟก็เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นแทน

ทานได้ค่ะ แต่ถ้างดได้จะดีกว่าค่ะ เต็มที่วันละ 1 แก้วค่ะ

ก่อนท้องกินกาแฟทุกวัน พอท้องนานๆจะดูดสักอึกนึงค่ะ

VIP Member

งดเด็ดขาดเลยจ้า ไม่มีประโยชน์อะไรกับลูกเลยค่ะ