12 ตอบกลับ

ของเรา ต้องฉีดยากันแท้งทุกๆสัปดาห์เริ่มฉีดมาตั้งแต่ ท้องได้5สัปดาห์ ถึงตอนนี้ก็21เข็มแล้ว ,เจาะเลือดตรวจโคโมโซมลูกอีก1ครั้ง,ฉีดยาบาดทะยักไปแล้ว1เข็ม, เจาะเลือดตรวจน้ำตาล ไป2ครั้งแล้ว..ถ้าไม่ได้มีภาวะเสี่ยงอะไร คิดว่าคงไม่โดนเยอะหรอกค่ะ✌✌

สู้ๆนะคะ

บ้านนี้เจาะเลือด 2 บาดทะยัก3 ไข้หวัดใหญ่1 ตอนกินน้ำตาล อีก 3 ตอนคลอดอีก1ค่ะ เเละบ้านนี้ได้เจอเข็มเพิ่มอีก2 +ยากระตุ้นปอดอีก4 ตอนแอดมิทโรงพยาบาลเพราะเป็นไข้หวัดใหญ่ตอน36wค่ะ

บาดทะยักค่ะแม่

ตอนท้อง 3 ค่ะ เจาะเลือด 2 บาดทะยักเข็มกระตุ้น 1 ถ้าปกติไม่เคยฉีดบาดทะยัดก่อต้อง 3 เข็ม แต่ต้องผ่าคลอด นับไม่ถ้วน เลยค่ะ กลัวเข็มเหมือนกัน โดนเข็ม2เข็มแรก เด่วก่อชินค่??

พยายามให้ชินแต่ยากจิงๆ ?? เจาะเลือดแม่เป็นลมเลย

ก่อนท้องกลัวเข็มมาก ท้องแรกโดนหลายเข็มจากที่กลัวจนตอนนี้เฉยๆ พอท้องสองโดนเจาะเลือดตรวจน้ำตาลหลายเข็ม จนช้ำ เจ็บแต่ก็ต้องทน เพื่อลูกค่ะ

ท้องจากที่เคยกลัวเข็มกลับไม่กลัวสะงั้น เจอเข็มบ่อยจนชินเลยค่ะ เรื่องเข็มเรื่องเล็กมากเพระต้องเจอออะไรอีกเยอะเลย สู้ๆนะแม่

3ครั้งค่ะ แต่เราโดนตอนท้อง2เข็ม หลังคลอดอีก1เพราะเรากลัวเข็ม หมอสงสาร ฝากคลีนิคคุยกะหมอได้ทุกเรื่องค่ะ

ไม่ทราบเลยค่ะ

ของเรา เกิน10แล้วค่ะ ชินไปแล้ว ไม่กลัว ไม่เจ็บอะไรทั้งนั้น ?

อยากได้ความรู้สึกแบบนี้บ้าง

3เข็ม บาดทะยัก จะมีวัคซีนอื่นเพิ่มเติมไหมแล้วแต่หมอคะ

วัคซีนไข้หวัดคะ

ไม่ต้องกลัวค่ะแม่ บอกเลยจุดๆนี้เพื่อลูกยอมค่ะ5555

สู้ๆนะคะแม่^^

VIP Member

บ้านนี้เจาะเลือด2ไข้หวัดใหญ่1ค่ะ

บ้านนี้เจาะอีกทีครั้งที่สองที่หมอนัด