21 ตอบกลับ

ส่วนมากคุณหมอแนะนำให้นอนตะแคงซ้ายเพราะเลือดจะไหลเวียนดีกว่าค่ะ แต่ก็นอนขวาได้นะคะสลับหะนไปหันมาถ้า เมื่อย แต่ถ้าอายุครรภ์เข้า5-6เดือนไม่แนะนำให้นอนหงายนะคะ 🤟🏻🤟🏻

ถนัดข้างไหนก็แล้วแต่ แต่ตะแคงขวาจะช่วยให้ลูกนอนและหายใจสะดวกในท้องแม่คะ บ้านนี้ถนัดซ้ายแต่คุณหมอแนะนำมาแม่ก็ทำตามรู้สึกดีขึ้นเยอะน้องเหมือนจะชอบดิ้นเก่งไปเลย

เรานอนตะแคงซ้ายสลับขวาค่ะหมอบอกไม่ให้นอนหงายคะทางที่ดีตะแคงซ้ายดีสุดคะแล้วก้หาหมอนหนุนท้องไม่ก้เอาผ้าหนุนท้องเพื่อให้สบายท้องคะ(ท้องแรกคะ32w3d)

เราตะแคงซ้ายแล้วหายใจไม่ออกเลยค่ะ เหนื่อยหอบมากเลยตะแคงขวาส่วนใหญ่ แต่ก็สลับนอนทั้งสองข้างนะคะ ข้างเดียวไม่ไหวค่ะเหน็บกิน

ส่วนใหญ่จะแนะนำให้นอนตะแคงซ้ายค่ะ แต่ถ้าตะแคงแล้วไม่สุขสบายก็เอาท่าที่เรานอนสบายแล้วหลับได้นานจะดีที่สุดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ถนัดตะแคงขวาค่ะหายใจสะดวกไม่อึดอัดเหมือนตะแคงซ้าย แล้วแต่คุณแม่ๆถนัดนะค่ะ

บ้านนี้นอนตะแคงซ้ายขวาสลับกันค่ะเพราะถ้านอนตะแคงแถบเดียวนานๆทำให้เมื่อยได้ค่ะ

TapFluencer

ถนัดขวาค่ะแต่ก้สลับขวาบ้างซ้ายบ้างหงายบ้างนอนข้างไหนนานอาจทำให้เจ็บได้ค่ะ

นอนตะแคงซ้ายเหมือนกันค่ะแต่ไปโดนวัคซีนมาข้างซ้ายระบมนอนไม่ได้เลยค่ะ🤣🤣

บ้านนี้นอนสลับกันค่ะ..นอนข้างเดียวตะคิวกินเจ็บซี่โครงด้วยค่ะ