2 ตอบกลับ

ที่รพ.เค้าไม่ส่งตรวจเลือดหรอคะ ถ้าตรวจเลือดจะชัวร์สุด ท้องลมคือมีการตั้งครรภ์เกิดขึ้นจริงแต่น้องไม่สมบูรณ์ไม่พัฒนาต่อก็จะฝ่อและหยุดเจริญเติบโต แท้งคุกคามก็คือตั้งครรภ์แล้วมีเลือดออกไม่ว่าเลือดจะสีแดง ชมพู ส้ม น้ำตาล ถ้ามีก็คือภาวะแท้งคุกคาม ส่วนจะแท้งหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับความแข็งแรงของน้อง

ไม่ค่ะ เค้าไม่ตรวจเลือดให้ ไม่ซาวด์ให้ เค้าตรวจฉี่อย่างเดียวค่ะแต่ไม่พบ เราตรวจก่อนไปฝาก ขึ้นหมดเลย4อันค่ะ

เปลี่ยนโรงบาลเลยค่ะ แนะนำให้เข้าเอกชน หรือหาโรงบาลรัฐใหญ่ๆบอกหมอเลยว่าขอตรวจเลย ถ้ารัฐเสียประมาย700-1000 ถ้าเอกชน1500++ค่ะ แต่ตรวจเลือดชัวร์กว่า

แนะนำให้เปลี่ยนรพ.เลยค่ะ