แท้งเพราะโครโมโซมผิดปกติเกี่ยวกับไข่หรืออสุจิไม่แข็งแรงมั้ยคะ

ตรวจเจอว่าท้อง 2ขีดแบบจางมากๆ มา5วันไม่เข้มขึ้นเลย ตรวจเลือดได้ค่าเลือดครั้งแรกวันที่31มกรา 23.05 ตรวจอีกทีวันที่4กุมภาได้แต่57 แล้วมีเลือดออก หมอบอกน่าจะฝ่อเดี๋ยวหลุดเอง ตอนซาวด์ไม่เจอถุงหรือตัวอ่อนเลยค่ะ หมอบอกยังท้องอ่อนมากๆ ตอนหลุดมามีแต่รกที่ออกมาค่ะ คือสงสัยว่าที่ไปต่อไม่ได้จะเกี่ยวกับอสุจิไม่แข็งแรงมั้ยคะ แฟนเพิ่งมาบอกว่าวันไข่ตกเขาดันไปปล่อยก่อนที่จะทำการบ้านกัน อาจจะทำให้เชื้ออ่อน หรือไข่ที่ตกไม่ค่อยสวยผสมกับอสุจิที่ไม่แข็งแรงเลยไปต่อไม่ได้มั้ยคะ ไปซาวด์มาล่าสุดหมอบอกแท้งครบ มดลูกดี ถ้าปล่อยต่อเลยจะหลุดอีกมั้ยคะ ท้องที่หลุดไปท้องอ่อนมากค่ะ กะว่าเทสไข่ตกแล้วจะปล่อยต่อเลยค่ะ ท้องแรก วิธีธรรมชาติ

1 ตอบกลับ

ปล่อยต่อ มีโอการที่จะเป็นและไม่เป็นคะ โอกาสมีได้เสมอ แนะนำปรึกษาหมอคะ

แนะนำ3เดือนเพื่อพักมดลูกดีกว่าคะ ส่วนตัวก้อแท้งและพัก เพราะน้องไม่ไปต่อ หลังจากพักมาก้อได้น้องมา สุ้ๆนะคะ