10 ตอบกลับ

เมื่อคุณพบว่าปจดขาด11วันและมาไม่ตรงกัน ฉันขอแนะนำให้คุณตรวจสุขภาพของคุณที่คลินิกหรือโรงพยาบาลเพื่อทำการตรวจสอบสุขภาพของคุณในทางการแพทย์ นอกจากนี้ คุณควรพูดคุยกับแพทย์เกี่ยวกับปฏิกิริยาของร่างกายของคุณ และควรปรึกษากับแม่ตั้งครรภ์และแม่ให้นมบุตรคนอื่นๆเพื่อเข้าใจถึงประสบการณ์และแนวทางแก้ไขที่เหมาะสม บางครั้งการตรวจสุขภาพอย่างเป็นระบบจะช่วยให้คุณได้รับคำแนะนำและการดูแลที่ดีที่สุด เช่นเดียวกันกับการให้นมบุตร ให้เวลาให้เราและลูกของเราเพื่อให้เกิดความสัมพันธ์ที่ดี และอย่าลืมดูแลสุขภาพของคุณเองด้วยนะคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงคะ และอย่าลืมทำการตรวจสุขภาพอย่างเป็นระบบเพื่อความปลอดภัยของคุณและลูกของคุณค่ะ ขอบคุณสำหรับคำถามค่ะ หวังว่าคำแนะนำของฉันจะเป็นประโยชน์ค่ะ#ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ https://invol.co/cll6uma

น่าจะท้องแล้วนะคะแม่ดีใจด้วย อาจจะไม่เข้ม แต่ฮอร์โมนแต่ละคนไม่เหมือนกันจ้า

ขอบคุณคะ เดี๋ยวมาอัพเดตอีกรอบนะคะ

แนะนำตรวจเลือดที่รพ.หรือไปคลีนิคได้ค่ะ รู้เร็วรู้ชัวร์จะได้ฝากครรภ์เร็วๆน้าา

ตรวจเลือดที่ รพ กลัวเขาไม่ตรวจให้คะ

ของเราก้อขึ้นจางมาก เกือบมองไม่เห็น แต่ตอนนี้น้องได้12วิค2วันแล้วค่ะ

ถ้าท้องจริงๆอ่ะคะ จางที่อาการเหมือนคนท้อง พอมี ปจด อาการนั้นก็หายค้ะ

อีกขีดจางๆนะคะ ลองตรวจใหม่ฉี่แรกของวันค่ะอาจจะทำให้ขีดเข้มขึ้นค่ะ

ได้คะ ขอบคุณค้า

2สัปดาห์ตรวจใหม่ค่ะถ้าชัดกว่าเดิมก็ชัดเจนแล้วค่ะ

คุณแม่ ประจำเดือนมาล่าสุดเมื่อไหร่คะ อยากทราบค่ะ

14เมษาคะ ปล่อยมีน้องตอน27เมษาคะ

จางๆๆลองตรวจใหม่ฉี่เเรกของวันค่ะ

Super Mum

จางๆก็ท้องนะคะ

ของให้เป้นแบบนั้นจริงๆนะคะ

ท้องค่ะ

ปจด มาแล้วค่ะ วันนี้ ได้แต่สงสัยอยู่เช่นเคย