4 ตอบกลับ

VIP Member

ไข่ตกสีเข้มเท่ากันนะคะถ้าไข่ไม่ตกสีจะจางค่ะตรวจไข่ตกต้องตรวจให้ตรงเวลา 10.00 นกับ 20:00 นงดน้ำงดอาหารก่อนตรวจ ของแม่ไข่ยังไม่ตกค่ะถ้าเจอไข่ตกสังเกตดูมูกไข่ตกด้วยนะคะจะออกมาเป็นเหมือนไข่ขาวยืดๆนั่นคือไข่เราตกค่ะตรวจไปเรื่อยๆนะคะตรวจจนกว่าจะเจอ 2 ขีดเราทำแบบนี้เดือนเดียวน้องมาเลยค่ะ

ตรวจไปเรื่อย ๆ เวลาเดียวกันทุกวันค่ะ ช่วงไข่ตก แถบสีจะเข้มเท่าแถบ control ค่ะ แบบในภาพค่ะ ของตัวเองเหมือนจะเริ่มเข้มแล้วนะคะ ปั๊มไปวันเว้นวันด้วยเลยก็ดีค่ะ

เราก็หวังว่าจะมีข่าวดีแบบแม่ ๆ ท่านอื่นเค้าบ้าง หลังจากเฟลมาสองรอบ 😂

คิดว่าพรุ่งนี้ค่ะ วันไข่ตก วันนี้จัดเลยจ้า ดักหน้าดักหลัง เพราะสีเกือบเท่ากันแล้ว

VIP Member

มีกันใว้เลยค่ะเเม่ ไกล้เเล้วค่ะ คืนนี้ก็ดักไว้เลยค่ะ