13 ตอบกลับ

อยากสอบถามค่ะ เราอายุ24 ท้อง3เดือน ผลเลือดของเราปกติดีทุกอย่าง เคยแท้งมา2ครั้ง หมอเขาถามความสมัคใจตรวจโครโมโซน เราควรตรวจดีไหมคะ

ด้วยที่อายุน้อยความเสี่ยงอาจไม่สูง หมอเลยถามความสมัครใจ แต่เพื่อความสบายใจของคุณแม่ ตรวจก็ดีนะคะ

ยินดีด้วยค่ะ วันนี้บ้านนี้ก็นัดตรวจเหมือนกัน จะได้เห็นพัฒนาการลูกน้อยแล้วค่ะ

เมื่อวานไปซาวมาค่ะ 15w หมอบอกกำลังสวัสดีคุณแม่ แม่ก็ดูไม่ออก เห็นแต่นิ้วน้อยๆ

VIP Member

เราก็ตรวจที่รามา ตรวจครบทุกแบบ 9,600 ค่ะ ความเสี่ยงต่ำ และได้ลูกชายค่ะ

รพ. รามาคะ เค้าจะมี 2 แบบค่ะ แบบแรก จะมีครวจดาวน์ซินโดมแล้วร็เพศด่วยค่ะ ส่วนอีกแบบที่เราตรวจ 9,600 คือตรวจดูความผิดปกติทุกอย่างต่ะ

Super Mum

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้สาวน้อย ยกนิ้วมาดูดโชว์ค่ะตอนซาวด์ 😂

เราก็ไปตรวจมา ยังไม่รู้ผลเลย กลัวมาก

ค่ะ เรามีภาวะเสี่ยงสูง กลัวต้องเสียลูกไป

ตรวจแล้ว ผลไม่okนอนไม่หลับเลย

เรายุติการตั้งครรภ์ไปแล้วเมื่อ31/5ที่ผ่านมานี่เอง ตอนนี้พักฟื้นอยู่บ้านแล้ว

ยินดีด้วยนะคะแม่

ตรวจราคาเท่าไหร่คะ

16000 ค่ะ

ยินดีด้วยจ้าแม่