ตรวจคัดกรองดาวน์ซินโดรม ที่ไหน ราคาเท่าไร ทำยังไงบ้าง 💉

📂 ตรวจคัดกรอง ตรวจดาวน์ซินโดรม หรือที่รู้จักกันว่า ตรวจ NIFT, NIFTY, NIPD เป็นการตรวจหาความผิดปกติของโครโมโซม อาทิ ลูกเอ๋อหรือไม่ ปากแหว่ง เพดานโหว่ นิ้วมือเกิน หัวใจเต้นผิดปกติหรือไม่ คุณแม่ท่านใดที่เคยมีประสบการณ์ตรวจมาก่อน อยากให้มาแชร์กันค่ะว่า คุณแม่ไปตรวจตอนอายุครรภ์เท่าไร ไปตรวจที่ไหน เสียค่าใช้จ่ายเท่าไร และมีขั้นตอนอย่างไรบ้างคะ โพสต์นี้เชื่อว่ามีคุณแม่อีกหลายคนเฝ้ารอคำตอบแน่นอน อ่านแล้วอย่าลืมกดถูกใจ ให้กับคุณแม่ ๆ ที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์กันด้วยน้า #แชร์ประสบการณ์ #ไตรมาส1 #ตรวจดาวน์ซินโดรม

ตรวจคัดกรองดาวน์ซินโดรม ที่ไหน ราคาเท่าไร ทำยังไงบ้าง 💉
421 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เจาะเลือดตรวจ Nifty 13 Week ที่ รพ.จุฬา รอผลเกือบ 2 สัปดาห์ ให้ส่งผลทาง E-mail ส่งแล้ว จนท.จะโทรแจ้ง แต่ผิดปกติ คุณหมอจะโทรมาอธิบาย ค่าใช้จ่าย 15,900 บาท (รับเงินสด) แจ้งเพศด้วยค่ะ ผลตรวจความเสี่ยงต่ำ ได้ลูกสาว ตอนนี้อายุครรภ์ 33+2Week ค่ะ

3y ago

พอรู้ไหมคะว่าจุฬาส่ง lab ไทยหรือ lab. นอก

อันนี้ท้องเเฝดค่ะไปตรวจที่คลินิกเสีย15,000บาทค่ะ จะไปที่รพ.เเต่ทางโรงบาลบอกว่าถ้าเป็นเเฝดผลทางรพ.จะเเสดงค่าได้เเค่คนเดียวค่ะ เลยไปที่คลิกนิกเขาทำให้ได้สำหรับครรภ์เเฝดที่อยากตรวจนะคะ ตรวจเเบบเจาะถุงน้ำคร่ำ

บ้านนี้เลือกตรวจแบบ nifty เพราะ การเจาะน้ำคร่ำ มีโอกาสเสี่ยงแท้ง 1% แต่ค่าตรวจสูงหน่อย เจสะเลือดที่ศูนย์ศรีพัฒน์ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ค่ะ แต่ทางรพ.จะส่งเลือดตรวจที่สิงคโปร์ ค่ะ รอผลประมาณ 10-14 วันค่ะ

เราตั้งครรภ์อายุ33ปีแต่ก็ตรวจค่ะ ถึงจะเสี่ยงน้อยแต่ก็ไม่อยากเสี่ยงอยู่ดีค่ะ เราตรวจ nifty ที่รพ.จุฬาลงกรณ์ ตอน 12สัปดาห์ (เป็นแบบเจาะเลือดแม่ เอาไปตรวจโครโมโซม) ราคา 15,900 บาท (รับเงินสดเท่านั้น ไม่รับบัตรเครดิต)

หมอฝากครรภ์ที่คลินิคให้เลือกตรวจเลือดฟรีที่รพ ผลแม่นยำ 70-80% กับตรวจnift ส่งแลปนอก 99.99% พร้อมรู้เพศ มีค่าใช้จ่าย 12000 (ตรวจแบบแค่ 3 คู่ กลุ่มดาวน์) เลยเลือกตรวจแบบ nift ไปค่ะ กำลังรอฟังผล ตอนนี้อายุครรภ์ 12wk อายุแม่ 27 จ้า

VIP Member

แม่อายุ25 ได้เจาะเลือดไป ตอนนี้รอผลว่ามีความเสี่ยงสูงหรือต่ำ คะ วันที่10สิงหาหมอนัดฟังผล แต่ถ้ามีความเสี่ยงสูงหมอจะโทรนัดก่อน ใบนัดค่ะ อายุครรภ์ 15w4d รู้เพศด้วยค่ะ ได้ลูกชาย ไปตรวจรพ.รัฐค่ะ ฟรีค่ะ

ตรวจที่ รพ.ของรัฐ ตรวจฟรีคะ ตรวจเลือดถ้าผลเลือดมีความเสี่ยงสูง เจาะน้ำคร่ำ 18-19 w ไม่เกิน 20 w รอผลประมาน 1 เดือนค่ะ ตอนนี้ รพ.ของรัฐเขาจะตรวจให้คุณแม่ทุกช่วงอายุ รพ.ที่เราฝากครรภ์เขาแจ้งแบบนี้ค่ะ

ตรวจตอนอายุครรภ์ 14สัปดาห์ที่โรงพยาบาลเกษมราษฎร์บางแค ประมาณ15,000฿ค่ะ จะมีลิสต์รายการมาเลย พร้อมระบุเพศลูกค่ะ รอผล2สัปดาห์ ตื่นเต้นมากๆๆๆๆ หมอบอกให้โทรมาถามหรือเข้ามาฟังผล ทางเราโทรไปค่ะ55555

ตรวจฟรีคะทาง รพที่เราฝากครรภ์​ส่งตัวไป ตรวจหาตอนอายุครรภ์​14-16 สัปดาห์​ ของกุ้งเองความเสี่ยงสูง 1:225ตรวจฟรีคะ แต่ถ้าเสียเงินประมาน4900 กุ้งพึ่งไปเจาะมาเมื่อวันที่7เมษาที่ผ่าน ไม่เจ็บเลยคะ

NIPT Test Report : ตรวจตอน 10weeks5days รายงานผลตรวจ ได้เพศหญิง ไม่มีภาวะเสี่ยงต่างๆ ไม่มีความผิดปกติใดๆ ไม่มีภาวะดาวน์ซินโดรม โครโมโซมทุกคู่ปกติค่ะ #ลูกสาวสมใจอิแม่ 👧🏻💕🎉 #สาวน้อยเดือนกันยายน 👼🏻🤍 #BabyGirlSeptember

Post reply image