22 ตอบกลับ

เรามองว่าขึ้นขีดเดียวค่ะ ถ้าขึ้นขีดจางจะมองเห็นว่าเป็นขีด เราประจำเดือนขาด5วัน ชัดขีดนึง จางขีดนึง ไปตรวจที่โรงพยาบาล ปรากฏว่าน้องมาได้11weekแล้ว😂

แนะนำแบบจุ่มนะคะ เพราะแบบนี้มันขึ้นเป็นรอยเทสค่ะ แต่ถ้าใช้แบบจุ่มขึ้นสองขีดภายในห้านาที จะจางแค่ไหนก้อท้องค่ะ

ประจำเดือนขาด12 วันเหมือนกันเลย พอ 1-2 วัน ประจำของเราก็มา คุณแม่รออีก1 อาทิตย์แล้วตรวจอีกรอบน่ะคะ

15วันแล้วค่ะทึ่ขาด

จางแค่ไหนก็ท้องค่ะ ถ้าอยากมั่นใจลองไปตรวจเลือดที่โรงพยาบาลดูนะคะ ใช้สิทธิบัตรทอง 30 บาทดูค่ะ

แม่มีประกันสังคมไหมคะ ถ้าไม่มีก็น่าจะเป็นสิทธิ์จ่ายเฃินนะคะ

จางแค่ไหนตรวจเช้าหรือเย็นมีค่าเท่ากันค่ะ ถ้าท้องก็มีสิทธิ์ ถ้าจะแน่ใจรอตรวจอีก 2 อาทิตย์ค่ะ

แนะนำให้ลองเอาไฟฉายโทรศัพท์ ส่องจากด้านหลังแล้วดูค่ะ จะขึ้นชัดขึ้นค่ะ

มีค่ะ จากแค่ไหนก็ท้องแต่แม่รองตรวจใหม่ฉี่แรกของตอนเช้าค่ะ

ฉี่แรกตอนเข้ารึเปล่าคะ ลองซื้อแบบจุ่มที่เป็นดิจิตอลดูค่ะ

มีมุมอื่นมั้ยคะ อันนี้มองไม่เห็นอีกขีดจางๆเลยค่ะ

จางส่วนใหญ่ก็ท้องนะคะ​ แนะตรวจฉี่แรกของวันนะคะ​