30 ตอบกลับ

VIP Member

เราว่าท้องแน่ๆ ค่ะ อันนี้ของเราประจำเดือนขาดไป 5-7 วันตรวจก็ขึ้น 2 ขีดชัดๆแล้วค่ะ ไปพบคุณหมอมาแล้วท้องค่ะ ถ้าไม่แน่ใจลองไปหาหมอตรวจการตั้งครรภ์ดูนะคะ

ท้องคะไม่มาตั้งเดือนหนึงคะไม่ใช่แค่เดือนเดียว บ้านนี้แค่5วันก็ตรวจขึ้น2ขีดแล้วคะ✌️✌️

ไม่มาวันเดียวก็ขึ้น 2 ขีดละค่ะ คุณไม่มาเดือนนึงท้องก็ไม่แปลกจ้ะ

VIP Member

ตรวจขึ้น2ขีดก็ท้องไงจ้ะ เมนขาดวันเดียวก็ท้องได้จ้าา

หาหมอตรวจฉี่ตรวจเลือดรู้แน่นอนว่าท้องไม่ท้อง

VIP Member

ท้องค่ะบ้านนี้ขาดแค่ครึ่ง​เดือน​ยังท้องเลย

ท้องค่ะ บ้านนี้ไม่มาขาดแค่2วันยังท้องเลยค่ะ

VIP Member

คือท้องค่ะ เตรียมไปหาหมอฝากครรภ์นะค่ะ

2อาทิตก้ท้องแล้วจร้า ไม่ต้องรอเดือน

VIP Member

เกิน7วันก็ขึ้นแล้วจ้าถ้าท้อง