7 ตอบกลับ

เต้าคัด มีน้ำนมนะคะ แต่ไหลน้อย เจ้าตัวเล็กมักโมโหแม่บ่อย 😂😂 นมแม่ไม่ทันใจ พยายามประคบร้อนอยู่ด้วยจ้า 👍👍

นี่ก็ประคบร้อนทุกสองชั่วโมง ก่อนตัวเล็กตื่น .. แม่ตาสว่างยันเช้า ทุกวันจ้า 🥴🥴🥴 สู้เจ้าคุณแม่ 👍

TapFluencer

น้ำนมตอนปั้มได้ไม่ค่อยเยอะค่ะ..แต่พอเข้าเต้าลูกดูดทีไรสำลักทุกที..จนเค้าไม่อยากดูดนมเราแล้วค่ะ

สอบถามค่ะ ท้องอยู่ท้องอืดปวดท้องกินยาอะไรได้ไหมค่ะ

หาผลไม้ช่วยเรื่องขับถ่ายค่ะอย่างพวกส้มหรือส้มโอพวกนี้นะค่ะช่วยได้

ของเรานมพุ่งมากจนบางทีเจ้าหนูดูดไม่ทันสำลัก

น้ำนมมาน้อย ทำไงดีค่ะ

ทานน้ำเยอะๆ เอาเข้าเต้าบ่อยๆ ทุก2-3ชม. เช่น 6โมงเช้า 9 โมงเช้า เที่ยง บ่าย3 6โมงเย็น ทานน้ำขิงร้อนและนวดนมโดยใช้ถุงน้ำร้อนประคบนมและนวดก่อนเข้าเต้า ทำแบบนี้ไม่นานมาแน่นอน เพราะทำแล้วคะ

ตามภาพเลยคะ

📌📌