13 ตอบกลับ

เล็งของไว้ตั้งแต่รู้เพศ แต่มาเริ่มซื้อจริงๆก็จะ16-17w ทยอยซื้อค่ะรอช่วงโปร ระหว่างนี้ก็เทียบๆราคาดูอันไหนมือสองได้ก็ซื้อค่ะ บ้านนี้สายประหยัดมือ1เฉพาะที่จำเป็นและใช้ได้นาน

ทยอยซื้อแล้วค่ะทีมสิ้นเดือนธันวา67 รอได้7-8เดือนก้เตรียซักผ้าไว้ใส่ตะกร้าเตรียมคลอดละจ้า 🤣

ท้องสองบ้านนี้ซักไวหน่อยค่ะ ตอนนี้แค่5เดือนก้ป่องไม่ไหวแล้วค่ะแม่🤣🤣

เริ่มซื้อตั้งแต่รู้เพศน้องเลยค่ะถยอยๆซื้อเอาที่จำเป็นค่ะแม่ ทีมเดียวกันเลยค่ะ

บ้านนี้พฤศจิกาทยอยเตรียมแล้วเพราะของใช้เด็กเยอะเผื่อคลอดตุลาเตรียมไว้ก่อน

เรากำหนดคลอด1ธันวายังไม่ได้เตรียมอะไรเลย คิดว่าประมาณ7เดือนครึ่งค่อยซื้อ

บ้านนี้ทยอยแล้วค่ะ .มีคนเอามาให้ด้วย แล้วก็ทยอยซื้อทีละนิดเเล้วค่ะ☺️

บ้านนี้ทีมธันวา เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อเหมือนกันคะ

ธันวาเหมือนกันค่ะ บ้านนี้เริ่มเตรียมแล้ว5เดือนแล้สค่ะ

แฟนบอกห้ามซื้อเลย ใกล้ๆวันคลอดก่อนท้องแรกตื่นเต้นมากค่ะ

ทางนี้ยังไม่ซื้อสักอย่างเลยค่ะ เขาบอกไม่ต้องรีบซื้อ หรือซื้อได้แต่อย่าพึ่งพาเข้าบ้านก่อนค่ะ แล้วแต่คนเชื่อด้วยนะคะ

ซื้อตอน20วีค ตอนนี้ครบหมดแล้วค่ะ