5 ตอบกลับ

เราเป็นซีสต์ค่ะ แต่หมอบอกว่าไม่มีอะไรต้องกังวล เพราะฮอร์โมนการตั้งครรภ์จะทำให้มันค่อยๆฝ่อตัวไปเองค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอนะคะ ถ้าคุณหมอบอกว่าไม่ต้องกังวลอะไร ก็เชื่อใจคุณหมอจ้า

เดี๋ยวน้องก็ออกมาแล้ว อย่าเครียดมากนะคะ จะมีผลต่อน้อง เนื้องอกสามารถฝ่อได้ ถ้าคุณแม่กำลังใจดี

สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

รอส่งตัวไปศิริราชค่ะไปตรวจอีกทีถึงจะรุ้ผล

ไปตรวจที่ศิริราชให้ชัดเจนค่ะ

VIP Member

แล้วหมอว่ายังงัยบ้างคะ

ไม่เป็นอันตรายค่ะ อย่างมากจะปวดท้องบ่อย ใกล้คลอดแล้วทนเอาอีกนิดค่ะ ถ้าผ่าคลอดหมอเขาจะตัดออกให้ด้วยค่ะ แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ผ่าคลอดหมอตัดออกให้เรียบร้อย ไม่เป็นอันตราย หมอบอกมาแบบนี้ค่ะ

น่าจะอยู่ที่มดลูกนะค่ะ ใจเย็นๆค่ะ อย่าเครียดนะค่ะ เพราะจะส่งผลถึงลูกค่ะ