12 ตอบกลับ

เคยเจอเหตุการณ์เดียวกันเลยค่ะ จะไปฝากท้องตอน 9 วีค พอไปซาวน์ไม่พบเสียงหัวใจน้ อง คุณหมอบอกอายุครรภ์เท่านี้ต้องได้ยินเสียงหัวใจได้แล้ว เราไม่เชื่อเลยไปตรวจโรงบาลเอกชน หมอสรุปบอกเหมือนที่คลีนิค ว่าน้องยุติการเจริญเติบโตค่ะ หมอบอกว่าเขาไม่แข็งงแรงก็เลยหยุดการเติบโตเอง ดีกว่าเขาต้องเกิดมาไม่สมบูรณ์ เราทำใจอยู่หลายวันหมอให้ขูดมดลูกแต่เราไม่ขูดจะปล่อยให้เขาหลุดเอง เพราะในใจลึกๆก็หวังว่าหมอจะตรวจผิดพลาด แต่สุดท้ายประมาณ1 อาทิตย์เขาก็หลุดออกมาจริงๆ คุณแม่สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

TapFluencer

เคยแท้ง8วีค ก่อนตั้งครรภ์ใหม่เว้นไปปีกว่าๆค่ะ ดื่มนมจืดไขมันปกติทุกวัน กับทานพวกไขมันดี อะโวคาโด้ ออกกำลังกายบ้าง ลดการดื่มแอลลดสูบบุหรี่(พ่อด้วยค่ะ)อย่าเครียด ทำการบ้านช่วงไข่ตกเดี๋ยวก็มาค่ะ หนูอายุ30พอดีเลย

สู้ๆ นะคะ เจอเหมือนกันค่ะ พักผ่อน นอนหลับให้พอ กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ ไม่เครียด ออกกำลังกาย กินวิตามินเสริมค่ะ ลองใหม่ตอนนี้คลอดน้องได้ 1 ขวบ 5 เดือนแล้ว หลายบ้านผิดหวังก่อนสมหวัง เป็นกำลังใจให้ค่ะ

น่าจะตัวเล็กอยู่นะคะ รออีกอีก 2 สัปดาห์ ถ้าไม่เจอ สำหรับครรภ์หน้าเตรียมทานโฟลิคไว้ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้ตรวจครั้งแรก9วีคเจอตัวเลยและคลื่นหัวใจ เสียงดังฟังชัดแข็งแรงได้ยินครั้งแรกแถบร้องไห้

เดี๋ยวน้องก็กลับมาใหม่ กินโฟลิคบำรุงไปก่อนค่ะแม่ ป.ล.บ้านนี้ก็เป็นได้ขูดมดลูกค่ะ

TapFluencer

ของเราตอน9วีคเจอตัวแต่ไม่เจอหัวใจเหมือรกันค่ะ ตอนนี้20วีคแล้วรอดูซาวรอบหน้านะคะ

บ้านนี้6วีคไม่เจอ เมื่อคืนมีก้อนสีน้ำตาลออกมาก็สองก้อน กำลังไปหาคุณหมอ 😭

น้องน่าจะตัวเล็กด้วยค่ะแม่อย่าเพิ่งเคลียดนะบางคนก็ได้ยินเสียงหัวใจช้า

เจอหัวใจน้องน้อง 11 w คะ ตอน 9w ก็ไม่เจอเหมือนกัน สู้ๆนะคะรออีกนิดเดียว