2 ตอบกลับ

เปลี่ยนจากข้าวขาวเป็นข้าวไรส์เบอรี่ ลดปริมาณข้าวในแต่ละมื้อลง เน้นโปรตีนพวกอกไก่ ปลา ผักใบเขียว ปรุงโดยนึ่ง ต้ม ตุ่น งดของหวานทุกชนิด ดืมน้ำใบเตยต้ม หากมีงบ ดื่มจมูกข้าวไรส์เบอร์รี่ก่อนอาหารเช้าและเย็น

ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

เราต้มน้ำใบเตยดื่มแทนน้ำเปล่าเลยค่ะ แบบไม่ใส่น้ำตาลนะคะ ต้มทีนึง2-3ลิตร แช่ตู้เย็น กินทุกวัน ส่วนเช้ากับก่อนนอนเราจะชงผงจมูกข้าวไรซ์เบอรี่กินจ้า

ข้าวไรซ์เบอรี่ผงแบบนี้จ้ะแม่ ช่วยลดน้ำตาลในเลือดด้วยค่ะ