5 ตอบกลับ

ลองทำเมณูน้ำๆให้น้องกินนะคะแม่ น้องน่าจะชอบ หรือก๋วยเตี๋ยวก็ได้ค่ะ และเสริมให้น้องกินนมพีดีชัวร์3+ เสริมได้ค่ะแม่ นมตัวนี้สำหรับเด็กกินข้าวไม่ปกติ กินได้น้อย แต่พวกวิตามินอาหารเสริม ปรึกษาหมอก่อนนะคะ

อย่าเสริมเลยค่ะ บางทีเราลองพาเค้ากินข้าวนอกบ้าน เหนเด้กคนอื่นๆกิน เขาก้อยากกินตาม ก่อนมื้ออาหารก้ไม่ให้ขนมหรือนมกินค่ะ เพราะน้องจะอิ่มไปก่อน

จะเสริมวิตามิน ปรึกษาหมอก่อนค่ะ ที่จีนมีแม่ให้เด็กกินจนไตพัง

ขอบคุณค่ะ หนูพึ่งให้ทานแค่มื้อเดียว ไม่กล้าให้ทานต่อ ไปซื้อที่ร้านขายยา ยังไม่ได้ไปปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

ลองปรึกษาคุณหมอดูก่อนนะคะ

ปรึกษาหมอค่พ