5 ตอบกลับ

แล้วแต่เด็กเลยค่ะ ว่าเด็กถูกนมกับยี่ห้อไหนเพราะเด็กแต่ละคนภูมิต้านทานไม่เหมือนกันค่ะ แต่ส่วนตัวหนูไม่มีน้ำนมเพียงพอให้ลูกกิน ลูกเลิกกินนมหนูตั้งแต่ได้4-5วันเลี้ยงนมผงมาตลอดหนูให้กินเอส26ม่วงค่ะ ส่วนหน้ากล่องมันจะมีบอกนะค่ะว่าเด็กกี่เดือน...กินนมสูตรไหน ปัจจุบันนี้หนูยังให้ลูกกินนมผงอยู่ได้1ขวบและถูกกับนไม่แพ้ถ่ายปกติค่ะ😊😊

บ้านนี้ น้ำนมไม่มาเลยคะ ต้องเลี้ยงด้วยนมผง นมแม่น้องไม่อิ่ม ก็กินเสริมกันไป เลือกให้ลูกกินดูเม็กซ์ ซุปเปอร์โกล์ สูตร 1 เพราะมีซินไบโอโพรเทค เพิ่มปริมาณจุลินทรีย์สุขภาพในทางเดินอาหาร น้องถ่ายดีนะคะ น้ำหนักก็เพิ่มตามเกณฑ์ ลองศึกษาดูคะ มีหลายยี่ห้อ

กินสูตร1 นะคะ คุณแม่ต้องดูยี่ห้อนมผงด้วยนะคะ เพราะบางยี่ห้อจะมีแค่สูตร 2 ขึ้นไป สูตร1 อาจจะมีน้อย เพราะจะเน้นให้ลูกกินนมแม่-6เดือนค่ะ สู้ๆนะคะ ให้น้องหม่ำๆนมแม่ ดีที่สุดเรยค่ะ

นมสูตร1ค่ะ หน้ากล่องนมจะมีเลข1ตัวใหญ่ๆ ส่วนยี่ห้อนม แล้วแต่แม่เลยค่ะ

ปรึกษาหมอค่ะ หมอบอกได้ว่าลูกควรจะกินนมอะไรเพราะอะไร