30 ตอบกลับ

VIP Member

ใช้น้ำต้มสุกเย็นเช็ดจ้า วันเดียวหาย ใช้สำลีปาดครั้งเดียวเเล้วทิ้ง แล้วปาดใหม่จนสะอาด

VIP Member

ใช้สำลีชุบน้ำอุ่น บีบให้น้ำออกก่อนแล้วเช้ดคะ สอง สามวันถ้าไม่ดีขึ้นให้ไปหาหมอนะคะ

เอาผ้าชุบน้ำอุ่นเช็ดค่ะบ้านนี้ขี้ตาออกก็เช็ดวันหนึ่งหลายรอบ3วันหายเลยค่ะ

สำลี่ชุบน้ำอุ่น บีบน้ำออก แล้วเช็ดที่ตาน้องเบาๆ ทำทุกวันคะ จนกว่าจะหาย

บ้านนี้ก็เป็นคะ ข้างเดียวกันเลย พยายามเช็ดตลอด ยังไม่หายเหมือนกันคะ

ช้สำลีชุบน้ำอุ่นเชคบ่อยล่ะนวดหัวตาลูกเพื่อเปิดท่อน้ำตาค่ะ

หมอใส่ยาหยอดตาเนื้อครีม มันๆให้ค่ะ หายเลยค่ะ

ใช้สำลีชุปน้ำอุ่นทำความสะอาดนะคะ อย่าใช้น้ำเยน

VIP Member

เอาสำลีชุบน่ำอุ่น เช็ดตาให้น้องเช้า-เย็นค่ะ

เอาผ้าชุบน้ำอุ่นเช็ดเบาๆแร้วบ่อยๆค่ะ